มีฟันคุดอยู่แต่ไม่ได้เจ็บปวดอะไรแค่ทำความสะอาดยากเท่าั้นั้น ต้องไปผ่าไหมครับ

ใจนึงอยากจะไปผ่ามากเพราะเศษอาหารชอบไปติด แต่ใจนึงกลัวมากเลยคิดว่าจะทำไงดี มันคุดมา 3-4 ปีแล้วตั้งแต่อายุ 20

แต่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเรื่องฟันเลย เลยคิดว่าเก็บไว้ดีไหม  ไม่ค่อยอยากผ่าเลยเพราะมันเท่ากับถอนฟันแนะ
(ฟันคุดนี่ฟันแท้หรือน้ำนมครับ)  

ปล.บัตรทองคุ้มครองตรงนี้ไหมครับต้องออกเองไหม เพราะต้องมีค่ายา ค่าเอกซเรย์ ค่าตัดไหมอีก แล้วช่วยให้หน้าเรียวได้จริงหรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่