ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

กระทู้สนทนา
สงสัยมานานแล้ว เวลาหนังผีทั้งไทย-ฝรั่ง-จีน แนวเรื่องส่วนใหญ่จะประมาณว่า มีผีอยู่ในบ้านแล้วคอยหลอกหลอนคนในบ้าน และผีบางตนก็ฆ่าคนตายด้วย ความสงสัยผมเลยบรรเจิดเกิดขึ้นว่า  "ถ้าผีA บีบคอนายB ตาย แล้วกลายเป็นผีB แล้วทีนี้ ผีBมันไปอยู่ไหนครับ เมื่อตายเป็นผี สถานะเท่ากัน ผีB ไม่ไปเล่นงาน ผีA ต่อหรือครับ แล้วเรื่องมันจะจบไง งงมาก?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น