งบ 6000 ซื้อกีตาร์โปร่งเป็นของขวัญให้น้องชาย ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ

กระทู้คำถาม
มีงบอยู่ 6000 บาท  อยากซื้อกีตาร์โปร่งตัวใหม่ให้เป็นของขวัญวันเกิดน้องชาย  ไม่ทราบว่าเลือกยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ  
      ตอนนี้ที่ดูไว้ก็มี  yamaha  F310  รุ่นยอดนิยม  ราคาประมาณ  3800 บาท  เป็นกีตาร์ผลิตอินโดนีเซีย

ปล.  น้องชายเล่นเป็นแล้ว  ฝีมือธรรมดาครับ  ไ่ว้เล่นทั่วไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่