เพื่อนๆมีวิธีแก้ง่วง ระหว่างขับรถยังไงบ้างคะ

ช่วงนี้ขับรถในกรุงเทพ รถติดมากกกกกก ถึงมากที่สุดค่ะ พาลจะหลับในเสียให้ได้ บางทีเลิกงาน 2 ทุ่ม กัดฟันออกจากออฟฟิซ 4 ทุ่มเพื่อเลี่ยงรถติดแต่ก็ยังติดอยู่  ไม่รู้จะติดไปไหน

และเดี๋ยวนี้อาการง่วงมันบังเกิดบ่อยมากๆค่ะ  วันก่อนหลับในเหยียบเบรคไม่ทัน ไหลไปจิ้มท้ายชาวบ้าน จนรถเค้าเป็นรอย รู้สึกผิดมากๆ  คือขับมา ชั่วโมงกว่าจะถึงที่หมายอยู่แล้ว ดันมาเผลอง่วงซะได้ ไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลยค่ะ เลยมาถามเพื่อนๆว่ามีิวิธีแก้ง่วงยังไงกันบ้างคะ

ของเราลองมาตามวิธีนี้ แต่ก็ยังง่วงอยู่ค่ะ
-ดื่มกาแฟ กรี๊ดเสียงดังๆในรถ เปิดเพลงเสียงดัง กินอะไรที่เปรี้ยวๆ ยังเอาไม่อยู่ จอดรถตามห้างเพื่อแวะหลับก่อน(อันนี้เอาไว้ใช้เวลาไม่เร่ง เคยไปจอดนอนที่พารากอนตอน 2 ทุ่มถึง3 ทุ่ม ก็ดีขึ้นค่ะ)

ไม่มีคนขับให้ด้วยค่ะ ไม่ขับก็ไม่ได้ เพราะซอยบ้านลึกและเปลี่ยว อยากจะลองหาหลายๆวิธีน่ะค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบค่า

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
กัดฟัน กระชากขนจมูกซักเส้นครับ
ตาสว่างไปอย่างน้อยก็ ครึ่ง ชม. เลย

หายขาด แต่ออกแนว ซาดิส...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่