อยากฟังประสบการณ์ของคุณแม่ที่ไปเสริมนมหลังคลอดค่ะ (เรทนิดหน่อย)

ขอบอกแบ็คกราวตัวเองคร่าวๆก่อนนะคะ

ปัจจุบัน ลูก 2 ค่ะ คนโต 3 ขวบ คนเล็ก 1 ขวบ

ก่อนมีลูกคนแรก หน้าอกอยู่ที่คัพ A ,,-_-,, ก็ดันๆเสริมๆเป็นเรื่องปกติ ไม่เคยมีความคิดอยากทำหน้าอกอยู่ในหัว สามีก็โอเค.. ยอมรับสภาพได้ 555

หลังจากมีลูกคนแรก จากที่เคยตู้มๆขึ้นมาตอนให้นมลูก (ถึงกับรีบไปซื้อคัพ B มายกเซ็ต) มันกลับหดลงมาเหลือ "เกือบคัพ A" T_T ก็ยังมีแซวๆกันกับสามีเลยว่า จากคัพ A ตอนนี้เหลือ first bra นี่ถ้ามีอีกท้องนึง คงเหลือแค่จุดแน่เลย 555

ไม่คิดว่าที่แซวเล่นกันวันนั้น วันนี้มันจะมาถึง T_T

หลังจากมีลูกคนที่สอง มันก็แทบจะเหลือเป็นจุดจริงๆ T_T จากที่ไม่เคยแคร์ ก็เริ่มจะแคร์ เวลาก้ม สามีต้องมาสะกิดว่า หัวโผล่แล้ว (คือมันไม่มีเนินมาช่วยบดบังเลย ขนาดใส่ดันทรงแล้วนะ) คือ..ถ้าเค้าสะกิดแล้วบอก เธอเห็นนมแล้วนะ มันยังรู้สึกดีกว่า เธอหัวโผล่นะ =='

เลยตัดสินใจว่า ชั้นจะทำนมละนะ 1) ก็คือดึงความมั่นใจตัวเองกลับมาหน่อย พุงย้อยยังไม่พอ นมก็ไม่มีอีก 2) ให้ความสำราญแก่คุณสามีซะหน่อย สงสารฮีตอนเวลามีไรกันแล้วฮีพยายามโกยเนื้อรอบจุดขึ้นมาบีบ T_T

ร่ายมาซะยาวเลย มาเข้าประเด็นที่เราอยากถามแม่ๆที่เคยมีประสบการณ์ในการเสริมหน้าอกหลังคลอดดีกว่า

1) ปกติไปเสริมกันตอนลูกอายุเท่าไหร่กันคะ (เราอยากทำเลย แต่ลูกเล็ก กลัวจะดูลูกไม่ได้ ช่วงที่เพิ่งผ่ามา คือเรากะสามีดูลูกกันสองคน ช่วงกลางวัน คนโตเข้ารร. คนเล็กเอาไปฝากแม่ย่าเลี้ยง)

2) เสริมมาแล้ว อีกนานแค่ไหนกว่าจะใช้การได้คะ

3) สามารถใช้การได้เหมือนเดิมเลยหรือเปล่าคะ เช่น บีบหนักๆไรงี้ได้ไหม มันจะเสียรูปอะไรหรือเปล่า

4) ถ้ามีท้องต่อไป จะให้นมลูกได้ไหมคะ

อยากฟังประสบการณ์ของคนที่เคยทำมาแล้ว ช่วยแชร์ให้หน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่