เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขอคำแนะนำ Honeymoon trip ภาคเหนือ (เที่ยวดอย)

คือว่ากำลังจะไป Honeymoon ช่วง 12-19 ม.ค. 56 นี้ครับ แผนจะไปเที่ยว
แม่ฮ่องสอน  (ห้วยน้ำดัง,ปาย, ปางอุ๋ง)
เชียงใหม่ (อ่างขาง, ดอยผ้าห่มปก)
เชียงราย (ภูชี้ฟ้า)
ในวงเล็บคือ check point ครับ
1.    ขอคำแนะนำเส้นทาง, สถานที่ท่องเที่ยวบริเวณใกล้เคียงหรือจุดผ่านด้วยครับ (ตัวอย่างเส้นทางและสภาพถนน ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ)
2.    เส้นทางจากอ่างขาง จะไปผ้าห่มปก ไปทางไหนดีครับ
3.    ออกจากผ้าห่มปกจะไปภูชี้ฟ้า ควรไปทางไหน และมีจุดแวะแนะนำอะไรบ้างครับ
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ช่วยสร้างบรรยากาศทริปนี้ให้อบอุ่นและมีความสุขนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่