Maoyuu Maou Yuusha ตอนแรก ถูกใจกันมั้ยครับ? แถมด้วย OP และ ED ครับ

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวผมค่อนข้างชอบนะ ก็สมกับเป็นมังงะที่ตั้งตารอเป็นอันดับหนึ่งในซีซั่นนี้ล่ะครับ ยิ้ม

อนิเมชั่นลื่นไหล ฉากหลังดูแปลกตาดี เพลงประกอบผมว่าดี ส่วนนักพากย์ก็ดีครับ แต่การดำเนินเรื่องมันรู้สึกยังไม่สุดแฮะ ถ้าให้คะแนนคงให้ซัก 9 มั้งครับ

แล้วก็ถ้าเทียบกับมังงะเวอร์ชั่นที่เราคุ้นๆกันแล้วผมว่าการอธิบายประโยชน์ของสงครามของมังงะเคลียร์กว่า ไม่แน่ใจว่าเป็นข้อจำกัดด้านเวลาหรือเพราะยึดตามต้นฉบับล่ะนะครับแต่ตรงนี้อยากให้อธิบายละเอียดขึ้นน่ะ

แล้วก็ตามสัญญา OP ครับ

แอบสปอยล์เนื้อเรื่องในอนาคตเยอะอยู่นะเนี่ย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แล้วก็ ED ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่