ไม้เทียม แต่ละยี่ห้อ เป็นอย่างไรบ้างค่ะ ยี่ห้อไหนดี

กระทู้คำถาม
หลังจากหาข้อมูลเกี่ยวกับไม้เทียมมาได้สักพัก
ก็ยังไม่แน่ใจ ว่าตกลงไม้เทียมยี่ห้อไหนดี
ในแง่ความทนทาน รองลงมาเป็นความสวยงาม

แต่เท่าที่สังเกตุคือหลายๆท่านนิยมใช้ยี่ห้อคอนวูด
ซึ่งเท่าที่อ่านบางคำตอบได้ความว่าคอนวูด ค่อนข้างแตกง่าย ในส่วนของการติดตั้ง

ตอนนี้เลยสั่งไม้รั้วสมาร์มวูดมา เพราะดูน่าจะแข็งแรงกว่า

แต่ไม้พื้นที่เป็นไม้เทียม ยังลังเล และคิดว่าจะใช้ไม้พื้นคอนวูด
เพราะจากรีวิวเห็นคนใช้เยอะ  แต่ยังหาคำตอบที่ชัดเจนไม่ได้ว่าเพราะอะไร
ท่านใดที่ใช้ไม้เทียมทำพื้น ตัดสินใจเลือกยี่ห้อ ........ เพราะอะไรค่ะ

เกี่ยวมั้ยว่า เฌอร่าดีไม้ระแนง คอนวูดไม้พื้นดี  ส่วนรั้วไม้สมาร์ทวูดดี

มีท่านใดที่ทราบ หรือใช้อยากขอคำแนะนำด้วยค่ะ

และรั้วไม้เทียมสมาร์ทวูด ต้องใช้สีย้อมไม้ของช้างเท่านั้นใช่มั้ยค่ะ. ดอกไม้

เม่าจอแดง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่