รบกวนช่วยดูแผนเที่ยวญี่ปุ่นให้ด้วยครับ Nagoya-Takayama-Shirakawago-Kanazawa-Nara-Tokyo-Yamadera-Nikko

กระทู้สนทนา

มีคำถามดังนี้ครับ

1. คิดว่าจะซื้อ JR Pass ใช้ตั้งแต่วันที่ 1-7 ครับ โอเคไหมครับ
2. ไม่แน่ใจว่าเวลาที่ใช้แต่ละเมืองมากหรือน้อยไปหรือเปล่าครับ อยากได้คำแนะนำครับ
3. ระหว่างค้างคืนที่ Shirakawago ในคืนที่สาม กับนอนที่ Takayama แล้วค่อยไป Shirakawago ตอนเช้าวันที่สี่อันไหนดีกว่ากันครับ ไม่รู้ว่าด้วยราคาประมาณ 10,000 เยนต่อคืนต่อคนจะคุ้มค่ากับสิ่งที่ได้ไหมครับ
4. สี่วันสุดท้ายใน Tokyo รวมถึงการไปสนามบิน Narita ในวันสุดท้าย ควรซื้อตั๋วรถแบบไหนดีครับ

ปล.ทริปนี้ถือว่าเป็นการไป Honeymoon กับแฟนครับ ยิ้ม และได้จองโรงแรมสองคืนแรกที่ Nagoya และสี่คืนสุดท้ายที่ Tokyo ไว้แล้วครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่