เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จากrepulse bayไป The peak tram ไปยังไงดีคะ(กลัวหลง)

กระทู้สนทนา
คือว่าเรามีแพลนจะไปฮ่องกงปีหน้าค่ะ แล้วมีคำถามสงสัยค่ะว่า

ในวันนั้นเราจะไปrepulse bay ก่อนโดยนั่งรถเมล์สาย6X ไปโดยขึ้นจากป้ายที่ใต้ตึก Exchange square(MTR Central exit A)
*มีจุดสังเกตหรือชื่อป้ายในการลงไม๊คะ อ่านจากกระทู้เก่าๆคือจะมีตึกนึงให้สังเกตค่ะ พอเห็นตึกนั้นปุ๊ปให้กดกริ่งลงเลย (ถูกปะคะ)
**แล้วขากลับก็มาขึ้นที่เดิม แต่คนละฝั่งกะขามา โดยจะไปลงที่ Exchange square ที่เดิมค่ะ

ต่อกันที่ไป The Peak ตอนแรกเราคิดว่าจะนั่งสาย 15 ทั้งไปและกลับค่ะ แต่กลัวขาด feeling เลยคิดว่าจะขึ้น Tram ขาไปแทนและขากลับลงเมล์สาย 15 ค่ะ

*ถ้าจะนั่งสาย 15C จะต้องเดินไปที่ star ferry ถูกปะคะ ดังนั้นเราจะต้องเดินไปยังไงอะคะจาก Exchange square เราอ่านแล้วงงอะค่ะ ใครพอจะมีรูปหรือคำอธิบายแบบชัดเจนๆบางไม๊คะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่