(มือใหม่มาก)650 D ถ่ายไฟกลางคืนช่วงปีใหม่ ขอคำแนะนำครับ

กระทู้สนทนา
ขอคำแนะนำครับ 650 D lens kit 18-55 ติดมากับกล้อง ถ่ายไฟกลางคืนช่วงปีใหม่ ขอคำแนะนำ ถ้าจะถ่ายแบบแมนวล เรื่องรูรับแสง เรื่องสปีดชัตเตอร์ เรื่อง iso เป็นอย่างไรบ้างครับ แบบคร่าวๆก็ได้ครับ อยากลองดูบ้าง

1. ถ่ายไฟรถหรือไฟทาง โดยใช้ขาตั้งกล้องบนอาคารหรือสะพานลอย
2. ถ่ายภาพพลุไฟ
3. ถ่ายภาพอริยาบถของคนยามราตรี

ปล.มือใหม่มากครับซื้อกล้องเมื่อวาน ยังไม่ค่อยกล้าถือกล้องออกจากบ้านเลยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่