คอมแอร์พ่นน้ำยาออกเองครับ

กระทู้สนทนา
ผมใช้แอคคอร์ดตาเพชร อยู่ๆมันก็พ่นน้ำยาแอร์ออกไปเองครับ ติดเครื่องตอนเช้าวอร์มก่อนซักครู่จะขับออกไปทำงานแล้วอยู่ๆมีเสียงดังฟู่เหมือนลมยางรั่วผมตกใจมันดังมากเลยดับเครื่องไปก้มดูที่ล้อนึกว่ายางแตกแต่ล้อก็ยังปรกติ เลยเปิดฝากระโปรงดูมองทั่วไปไปสะดุดตรงแถวคานหน้าใกล้ๆคอมแอร์เห็นมีน้ำมันเยิ้มๆเลยสงสัยเบื้องต้นและสันนิฐานว่าว่าแอร์คงจะรั่วแน่เลย พอมาสตาร์ทรถเปิดแอร์คอมทำงานปรกติแต่แอร์จะไม่ค่อยเย็นหรือเย็นน้อยมากครับเลยคิดว่าน่าจะเป็้นตรงแถวคอมแอร์นี่แหละ เลยอยากจะให้เพื่อนสมาชิกช่วยวิเคราะห์ แนนำหน่อยครับว่าตองทำอะไรดีตอนนี้ขับรถกลางวันไม่ได้เลยครับฟิล์มก็ไม่ได้ติดครับ อยู่ๆมันก็พ่นน้ำยาแอร์ออกไปเองครับ เป็นมา2ครั้งแล้วครับห่างกันประมาณ1เดือน เครื่อง h22 a/tครับ ทำไงดีครับจะไปเช็คได้ที่ไหนบ้างครับแนะนำทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่