ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ น้องปลาทองว่ายหงายท้องมาเป็นเดือนแล้วค่ะ

กระทู้สนทนา
สอบถามหน่อยค่ะ สงสารปลาทองที่บ้านมากเลยค่ะ มันว่ายหงายท้องมาเป็นเดือนๆแล้วค่ะ ตอนแรกๆยังไม่ทราบสาเหตุ ว่าเป็นเพราะอะไร คิดว่าท้องบวมธรรมดา แต่พอซักระยะนึงตรงท้องมันเริ่มมีเนื้องอกออกมาตรงใต้ท้องอ่ะ เป็นฟองกลมๆ สงสารมากก ฟองเริ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ เหมือนจะแตกเลย เคยโทรไปถามที่ร้านขายอาหารปลา เค้าบอกว่าให้งดอาหาร นี่ก้ออดอาหารมานานมากแล้ว มันก้อไม่หายซะที สงสารจังเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ ตอนนี้ก้อแยกเลี้ยงในอ่าง ให้อ๊อกซิเย่น ไว้ เพื่อนๆคนไหนพอจะแนะนำหรือให้คำปรึกษาได้บ้างมั๊ยคะ ไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ  กลัวมันจะตายค่ะ Y____Y
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่