นโยบายประสาน แนวดิ่ง ของ จิ๋นซี เป็นแบบไหนหรอครับ

กระทู้สนทนา
เก่งนะครับ รัฐฉฺน สามารถ ครองครองมาได้ และลูกหลานก็ ชอบรวมตัวกับด้วยครับ

อืมถามเพิ่ม รัฐ ที่เข้มแข็ง ยุค แรก จริงๆ รัฐ โจว ที่มีโจวอ๋อง ถามว่าปกครองแบบไหนครับ ก่อนชุนชิวนะครับ มี 6 แคว้น

หลังยุคนั้นก็ มีรัฐ แข็ง ก็ ฉู่ กับ ฉิน 2 รัฐนี้ รึปล่าวครับ แล้วรัฐอื่นเป็น แบบไหนครับ

จากคุณ Mr Postman ( Ticket ID : 386199)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่