เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เลือกเสือหมอบไม่ถูก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

กระทู้สนทนา
บอกก่อนเลยว่าปรกติขี่แต่เสือภูเขาอยากจะมาลองหมอบบ้าง วันว่างเลยไปดูรถมาครับ

ตั้งใจจริงๆเลยจะไปดู specialized allez แต่เห็นรถตัวจริงแล้วอืมม รู้สึกยังไม่ค่อยโดนเท่าไหร่แฮะ

ดูไปดูมา ไปเห็นตัวนี้หลบอยู่ในมุม Colnago arte 2.0 เป็นรถโชว์ปี 2011 ราคา57000(เค้าบอกว่าราคานี้saleแล้ว จากแปดกว่าๆ)

ได้อะไหล่ 105 ตะเกียบคารบอน หางคารบอน เห็นแล้วรู้สึกชอบเลยทั้งสีรูปทรงอะไหล่ แต่ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงเลย

จะขอถามความเห็นหน่อยว่า

1ไม่รู้ขี่เป็นยังไงบ้าง ตัวนี้ออกแนวไหนครับ ถ้าเทียบกับ allez อะไรขี่ดีกว่ากัน

2 น่าสนใจรึเปล่าครับ สำหรับรถปีเก่า พอจะหาร้านข้างนอกถุกกว่านี้ได้เปล่าครับ เพราะเท่าที่หาดูในเวปนี้ตอนยังไม่ตกรุ่นขาย 65000 และลดได้อีก

3 แล้วทำไมมันไม่มีรุ่นนี้มาต่อแล้วหละครับ มันไม่ดีหรืออย่างไร ที่โชวรูมมีเหลืออยู่3คัน หรือผมควรจะตัดใจไปมองรุ่นอื่น

4 ผมสูง 174 inseam ราว82 พนักงานบอกว่ามีsizeผมเลย 48S เพราะ Colnago ต้องบวกsize เพิ่มอีก (ตอนถามของallez พนักงาน
บอก 52) จริงรึเปล่าครับ

5 มีอะไรอื่นๆแนะนำเชิญเลยครับ ขอบคุณทุกความเห็น ;)

รูปจาก internet ครับ

http://italiaanseracefietsen.files.wordpress.com/2011/01/core2011_colnago_arte.jpg

จากคุณ IRIO ( Ticket ID : 305160)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่