Happy New Year, Happy New Home Pantip 2013

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

อย่างที่ทราบข่าวกันไปบ้างแล้วนะคะว่าเว็บไซต์พันทิปของเราเตรียมที่จะปรับโฉม ย้ายไปอยู่บ้านใหม่ในวันที่ 1 มกราคม 2556 ขณะนี้ทีมงานพันทิปทุกคนกำลังรวมพลังเร่งจัดบ้านให้เสร็จ พร้อมกับเร่งขนข้าวของ เช่น ข้อมูลต่าง ๆ ของเพื่อนสมาชิก เพื่อย้ายมาสู่ระบบใหม่ให้สมบูรณ์ที่สุดค่ะ 

และก็เป็นเรื่องปกติ ที่เพื่อน ๆ อาจจะยังไม่คุ้นเคยกับพันทิปโฉมใหม่ เปรียบเหมือนเวลาเราย้ายบ้าน ก็มักจะหาอะไรไม่ค่อยเจอ ซึ่งอาจจะต้องใช้เวลาทำความคุ้นเคยซักพัก และเชื่อว่าพันทิปโฉมใหม่จะทำให้เพื่อน ๆ มีความสุขและสนุกกับการใช้งานเว็บไซต์มากขึ้นค่ะ

โอกาสนี้ ทีมงานได้เตรียมของขวัญเล็ก ๆ น้อย ๆ มามอบให้กับเพื่อน ๆ สมาชิกด้วยค่ะ พวกเราได้ซุ่มเตรียมและฝึกซ้อมกันอยู่นานนนน กว่าจะรวมพลกันออกมาได้เป็นคลิปนี้ เรียกได้ว่าเหงื่อตก เสียงแหบไปตาม ๆ กันค่ะ แต่เพื่อเพื่อน ๆ สมาชิกแล้วพวกเราสู้ตายค่ะ 

นอกจากคลิปของขวัญชิ้นนี้แล้ว ทีมงานก็ยังมีของขวัญชิ้นใหญ่รอเพื่อน ๆ อยู่ด้วยนะคะ เพียงแค่เพื่อน ๆ ช่วยกันฉลองปีใหม่เผื่อทีมงานพันทิป ที่จะต้องเร่งย้ายบ้านกันข้ามปีจนไม่ได้ไปฉลองที่ไหน ก็ลุ้นรับรางวัลสุดพิเศษกันง่าย ๆ เลยค่ะ รายละเอียดกิจกรรมคลิก

ถ้าพร้อมแล้ว ขอเชิญเพื่อน ๆ รับชมคลิปของขวัญจากใจทีมงานพันทิปกันได้เลยค่ะ แล้วพบกันใหม่ปีหน้านะคะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่