มือใหม่ขอคำปรึกษา

กระทู้สนทนา
ได้ น้องมิราจน้อย มา ตัั้งแต่วันที่ 29 พย เป้นตัวรองท๊อป

ผมเองยังขับไม่เก่ง แต่ มีโครงการต้องใช้เดินทางไกล แน่ๆ
เช่น กทม โคราช บุรีรัมย์  ศรีสะเกษ ไปกลับ
อย่างน้อย 2 เดือนครั้ง การขับคงไม่น่าเกิน 120

อาจจะ 80-90 ไป ตลอดทาง

แต่มีคนเตือนมาเรือ่ง ช่วงล่างของ มิราจ และ ยางที่ ค่อนข้างเล็ก

อยากเปลี่ยนยางแต่มีคนแนะนำไว้ว่า

ให้ขับในเมืองให้คล่องก่อน จะออก ตจว เมือ่ไหร่ ค่อยเอาไปเปลี่ยน

หากจะเปลี่ยน ระหว่าง

แมกซ์เดิม ใส่ยาง  185 60 14

แมกซ์ใหม่ ขอบ 15 ใส่ยาง  195 55  15 หรือ 195 50 15

อันไหนจะให้ความมั่่นใจในการขับขี่ ตจว มากกว่ากันครับ

ขอบคุณทุกความเห็น และแจกกิฟ ทุกท่านครับ
แสดงความคิดเห็น