จะเรียนเย็บผ้า ตอนอายุ29 ไร้สาระไปไหม

กระทู้สนทนา
ตัวเราเองอยากเรียนเย็บผ้าค่ะ อยากตัดชุดใส่เอง อะไรประมาณนี้

อาชีพปัจจุบันค้าขาย ไม่ได้เฝ้าร้านทุกวัน มีพนักงานอยู่ร้าน
มีลูกเเล้ว1คน สามีทำงานคนละอาชีพ เรื่องเงินเเยกกันเก็บ
อาชีพที่ทำรายได้ดี เราก็ไม่มีหนีสินที่ไหนต้องใช้ต้องผ่อน

ใกล้บ้านมีสารพัดช่าง  เเล้วมีวิชาตัดเย็บ เราอยากไปเรียน ค่าเรียนถูกมาก ชม ละ1บาท
คิดว่าจะเริ่มต้นจากที่นี่

ปรึกษาทางบ้าน เเม่บอกว่าเสียเวลา  พี่ๆบอกไร้สาระ  พูดในทำนองเดียวกันอ่ะค่ะ

รึว่ามันไร้สาระจริงๆอย่างที่เขาว่า เเต่อยากเรียนมากเลย อยากรู้ว่าจักรใช้ยังไง เริ่มตัดยังไง เย็บยังไง

เพื่อนๆคิดไง บ้างอ่ะคะ  เราเองคิดว่าดีออกที่มีความรู้เพิ่มเติม เรื่องอายุก็ไม่น่าจะเยอะเกินไปนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่