HFR Real3D ของ Major กับ HFR 3D Sony Digital Cinema ของ SFX ต่างกันแค่เรื่องระบบเสียงอย่างเดียวใช่ไหมครับ?

กระทู้สนทนา
HFR Real3D ของ Major    กับ    HFR 3D Sony Digital Cinema  ของ SFX  ต่างกันแค่เรื่องระบบเสียงอย่างเดียวใช่ไหมครับ

เพราะเมื่อก่อนผมจะชอบดู Real 3d (24 fps.)อยู่บ่อยๆครับ

ปล1.   วันนี้ไปดู The Hobbit แบบ HFR3D (แว่นตาเป็นของระบบ Real 3D) ของเมเจอร์มา เลยแอบคิดเล่นๆ ว่า ขอ HFR แบบ 2D มีไหม เพราะขี้เกียจใส่แว่น 555
ปล2.   เพิ่มเติม ขอมีสาระ แต่ห้ามเครียดกันนะครับ  ^ ^ แค่อยากรู้เฉยๆ
ปล3.   HFR3D THE HOBBIT ของ Major 150 บ.เอง แถวเก้าอี้ธรรมดา (ใช้ M-Gen และรอบก่อน 12.00น.)คุ้มจริงๆกับหนัง 3 ชั่วโมง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่