(Spoiler) Last Game ตอนที่ 52

Last game chapter 52 (Spoiler)
ตอนที่ 52 เป็นตอนล่าสุดที่ญี่ปุ่นค่ะ วางแผงเมื่อวันที่ 23 ม.ค. 2559
ตีพิมพ์ลงนิตยสาร LaLa ฉบับรายเดือนของสำนักพิมพ์ Hakusensha

ตอนที่ 52 นี้ เราตั้งใจแปลมากๆ พยายามแปลให้ละเอียดที่สุดค่ะ เพราะตอนนี้น่ารักมากๆ
เราแปลจากต้นฉบับภาษาญี่ปุ่น ดังนั้นอาจมีบางจุดที่แปลออกมาไม่เหมือนเวป scan English นะคะ
หากมีจุดใดที่แปลผิดพลาด ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้เลยค่ะ
จะพยายามพัฒนาภาษาญี่ปุ่นให้ดียิ่งขึ้นค่ะ
--แพรใจ--

link ของตอนที่ 51 http://pantip.com/topic/34662800
.
.
.
.
Last game (ตอนที่ 52)

คำโปรย : วันนี้จะต้องเป็นวันที่พิเศษวันหนึ่งอย่างแน่นอน
.
.
24 ธันวาคม
(ยานางิคิดในใจ)
คริสมาสต์อีฟ.. ในที่สุดก็มาถึงซะที
ตั้งแต่รู้จักกันมา 10 ปี นี่เป็นครั้งแรกที่จะได้ใช้เวลาอยู่ด้วยกันในวันคริสมาสต์
.
.
---ปีที่แล้ว---
ยานางิ : นี่คุโจ!! วันคริสมาสต์ไปเที่ยวกับคุณหนูผู้น่ารักอย่างชั้นด้วยกันมะ
คุโจ : ไม่เป็นไร ทุกๆปีชั้นก็อยู่ฉลองกับแม่อยู่แล้วน่ะ
.
.
--กลับมาที่ปัจจุบัน---
(ยานางิคิดในใจ)
จะให้เป็นแบบในอดีตอีกไม่ได้!!! ดีนะที่ครั้งนี้เตรียมตัวมาดี..
คริสมาสต์ในวันนี้ ชั้นจะใช้เงินที่หามาได้ด้วยตัวเองจากการทำงานพิเศษเท่านั้น!!!
.
.
---ที่บ้านยานางิ---
แม่ : นาโอะคุง จะออกไปข้างนอกหรอจ๊ะ
ยานางิ : อา... ครับ ผมไม่กินข้าวเย็นที่บ้านนะ ไม่ต้องรอ
แม่ : ฝากทักทายคุโจซังด้วยนะจ๊ะ
พ่อ : พยายามเข้าล่ะ!
พี่สาว : ยังไงก็เหอะ ช่วยกลับบ้านก่อนขึ้นวันใหม่ด้วยนะยะ
ยานางิ : (หน้าแดง) หุบปากไปเลย!!!
.
.
พ่อ : นาโอโตะ ลืมของนะ.. กุญแจรถ
ยานางิ : ไม่จำเป็นครับ วันนี้ผมจะไปด้วยรถไฟ ไปก่อนนะครับ
.
.
แม่ : ฮูเร่ ฮูเร่!!
พี่สาว : ไม่เอารถไปในวันคริสมาสต์เนี่ยนะ บ้าป่าวเนี่ย!
.
.
---ที่สถานีรถไฟ---
(คุโจคิดในใจ)
ของขวัญวันคริสมาสต์ สุดท้ายชั้นก็ยังเลือกไม่ได้อยู่ดี
ของขวัญน่ะ... ลองคิดดูละนะ แต่ชั้นก็ยังไม่ถนัดเรื่องนี้เหมือนเคย
ถามยานางิตรงๆเลยดีกว่า ว่าอยากได้อะไร...
จะได้ถูกใจเค้าที่สุด ในสิ่งที่เค้าอยากได้
.
.
ชั้นก็ทำแบบนี้กับแม่เหมือนกันนะ
คุโจ (ตอนเด็ก) : แม่อยากได้อะไรเป็นของขวัญคะ
แม่ : แม่น่ะนะ... ถ้าเป็นของที่ได้จากมิโคโตะน่ะ อะไรก็ได้จ้ะ
คุโจ (ตอนเด็ก) : หนูไม่เข้าใจที่แม่พูด...
.
.
พอพูดถึงเรื่องนั้นขึ้นมา...
เลยทำให้ชั้นนึกขึ้นได้ว่า... นี่เป็นครั้งแรกเลยนะ ที่มาฉลองคริสมาสต์กับคนอื่นที่ไม่ใช่แม่
.
.
ยานางิ : คุโจ!!! รอนานมั้ย
คุโจ : ไม่นานๆ
ยานางิ : ทางฝั่งตะวันตก(ของสถานีรถไฟ) คนเยอะมากเลยเนอะ
.
.
จะพูดยังไงดี... ชั้นรู้สึกว่าอัตราส่วนคู่รักในวันนี้ ดูท่าทางจะสูงมาก
สงสัยจัง... ทำไมยานางิถึงได้ชวนชั้นออกมากันนะ
สงสัยจะถูกผู้หญิงที่ชอบปฏิเสธมาแน่ๆ
แล้วก็คงจะไม่ได้รับคำชวนจากเพื่อนคนอื่นๆอีกด้วยแน่ๆ (สงสารจัง)
.
.
คุโจ (ชมเค้าหน่อยละกัน) : ยานางิ นายดูน่ารักจัง
ยานางิ (ทำหน้าไม่เชื่อ) : ทำไม..จู่ๆชั้นก็ดูน่าสงสารขึ้นมาอย่างนั้นหรอ
.
.
พิธีกรรายการ TV : คุณ 2 คนตรงนั้นคะ ขอรบกวนเวลานิดนึงได้มั้ยคะ..
ขณะนี้เป็นรายการออกอากาศสดค่ะ เป็นการสัมภาษณ์คู่รักในวันคริสมาสต์ ลองมาเล่นเกมส์ด้วยกันมั้ยคะ ?
.
.
--- คู่รัก?? ---
.
.
พิธีกร : ถ้าเล่นชนะ จะมีรางวัลเป็นของสมนาคุณแจกฟรีให้ด้วยนะคะ ว่าไงคะ ลองเล่นดูมั้ยคะ
คุโจ : ไม่อ่ะค่ะ พวกเราเป็น พ.. พ.. เพื่... กัน อุ๊บ!!!
(ยานางิรีบเอามือปิดปากคุโจ)
ยานางิ : ดีออก ไปเอาของฟรีกัน! ได้ของสมนาคุณแจกฟรีเลยนะเฟ้ย!!
คุโจ : อะ.. ก็ได้
.
.
ยานางิ : ตกลงครับ พวกเราจะเล่นครับ!  เรา2คนเป็นคู่รักกันครับ! เรา2คนเป็นคู่รักกันครับ!
(ยานางิพูดย้ำกับพิธีกร 2 รอบ)
พิธีกร : โอ๊ะ! งั้นตั้งใจเล่นให้ดีที่สุดนะคะ ^^
.
.
(คุโจคิดในใจ : ดูท่าทางยานางิจะอยากได้ของแถมนั่นมากเลยนะเนี่ย..)
.
.
พิธีกร : งั้น... และนี่คือ "เกมส์ค้อนทุบ"ค่ะ (Hammer game) ถ้าตีให้คะแนนสูงถึงถุงของซานตาครอสได้ จะเป็นผู้ชนะค่ะ!!!
พิธีกร : คุณผู้ชาย เป็นฝ่ายดูก่อนค่ะ ให้คุณแฟนสาวเล่นก่อนนะคะ ^^
ยานางิ (ทำหน้าเก็กหล่อ) : ครับ
.
.
(ทันใดนั้นเอง... คุโจตีค้อนแรงสุดชีวิต!!! ได้คะแนนเต็มจ้า!!!)
.
.
คุโจ (หน้าตาชิวมาก) : ตีอย่างงี้ ใช้ได้ป่าว
ยานางิ+พิธีกร : .......... (อึ้ง... พูดไม่ออก)
ยานางิ : ใครใช้ให้เธอเล่นซะขนาดนั้นฟระ!!! เสียบรรยากาศหมด (ออมแรงหน่อยสิฟระ!!)
คุโจ : ก็เห็นยานางิอยากได้ของสมนาคุณแจกฟรีนั่นมาก ชั้นก็เลยตีให้มันได้ชัวร์ๆไปเลย ยานางิจะได้ไม่ต้องออกแรงไง (คนเค้าอุตส่าห์หวังดี)
ยานางิ : หุบปากไปเลย!!!
.
.
พิธีกร : รางวัลสำหรับผู้ชนะค่า^^
คุโจ : ขอบคุณค่ะ
พิธีกร : และแล้ว..ก็มาถึงช่วงสุดท้ายของรายการค่ะ!!!
สำหรับคุณแฟนสาวแล้ว ตัวตนของแฟนหนุ่มเป็นคนยังไงคะ บอกเป็น "message รัก" ได้เลยค่าาาา!!!!
.
.
คุโจ : รัก???
.
.
(ยานางิคิดในใจ : พิธีกรเยี่ยมว้อย!! Good job!!!)
.
.
ยานางิ(กระซิบบอกคุโจ) : ทำเป็นแสดงๆ แกล้งๆเล่นละครไปก็ได้น่า คุโจ

(คุโจครุ่นคิดอยู่พักนึง)

คุโจ : ยานางิ... 10 ปีที่อยู่ด้วยกันมา ชั้นนึกภาพไม่ออกเลยว่า...ถ้าไม่มียานางิอยู่ด้วย ชั้นจะเป็นยังไง...
.
.
(คุโจคิดในใจ : ใช่แล้วล่ะ ใช่จริงๆ... ความรู้สึกนี้มันคือ...ความรัก...)
.
.
คุโจ : ถ้าให้พูดสั้นๆก็คือ... นับจากนี้ไป ชั้นอยากจะอยู่ด้วยกันกับยานางิแบบนี้ไปตลอดนะ
ยานางิ (อายหน้าแดง เอามือปิดหน้า) : ครับ!

พิธีกร : และนี่คือ... สิ่งที่แฟนสาวของหนุ่มหล่อผู้นี้พูดออกมาค่ะ!!! ขอให้มีความสุขมากๆนะค้า!!!
.
.
(เพื่อนๆที่ดู TV อยู่ทางบ้าน ต่างช็อค!!! พูดไม่ออกเลยทีเดียว!!!)
.
.
---ทางด้านเพื่อนๆ--- (กำลังเมาได้ที่)
เพื่อนคนที่ 1 : ดื่มเหล้ารวดเดียวนี่ รสชาติแย่มากเลยว่ะ
เพื่อนคนที่ 2 : นี่ๆ ทุกคน!! วันนี้พวกเรามีโมโมจังมาร่วมโต๊ะด้วยนะเนี่ย
โมโมกะ : ทำไมชั้นถึงต้องมากินนาเบะกับไอ้ผู้ชายพวกนี้ ในวันคริสมาสต์แบบนี้ด้วย!!! TT
โซมะ : กรรมตามสนองล่ะมั้ง
โมโมกะ : หนวกหู!!! หุบปากไปเลย โซมะ!!!
เพื่อนคนที่ 1 : เอ่อ... นี่ใช่โมโมจังตัวจริงป่ะเนี่ย
โมโมกะ : เติมเนื้อ!!! ใส่เพิ่มเข้าไปอีก!!!
เพื่อนคนที่ 2 : ค..ครับ... ครับ
โซมะ : ได้รู้ความจริงในวันคริสมาสต์ซะทีนะพวกแก
.
.
---ทางด้านยานางิกับคุโจ---
คุโจ : สนุกดีเนอะ
ยานางิ : ไปไหนกันต่อดี
(คุโจคิดในใจ : พิธีกรคนเมื่อกี้ มองว่าพวกเรา 2 คนเป็นแฟนกันหรอเนี่ย)
ยานางิ : เออนี่... ตกลงว่าของสมนาคุณ(แจกฟรี)ที่ได้มา มันคืออะไรหรอ
คุโจ : เป็นสายห้อยคู่ (strap) ของรายการน่ะ
.
.
คุโจ : ว่าแต่...ยานางิอยากได้ของขวัญอะไร
ยานางิ : เอ๊ะ?
คุโจ : อย่าบอกว่า "อะไรก็ได้"นะ เอาแบบบอกมาตรงๆเลยว่าอยากได้อะไร
ยานางิ : เอ๊ะ? ให้ชั้นน่ะหรอ?
คุโจ : หรือไม่อยากได้?
ยานางิ : อยากสิฟระ อยากได้โว้ยยยย!!! อยากได้สุดๆเลยเฟ้ยยยยย!!!!
.
.
(ยานางิคิดในใจ : คุโจจะให้ของขวัญกับชั้นแบบนี้หรอเนี่ย!!!)
(ยานางิเอามือกุมศีรษะ)
.
.
คุโจ : อยากได้อะไร
ยานางิ : ถ้าเป็นของที่คุโจเลือกให้ล่ะก็ อะไรก็ได้แหละ
(คุโจทำหน้าเอือม สีหน้าบ่งบอกว่า ได้ฟังสิ่งที่ชั้นบอกไปตะกี้บ้างมั้ย!!)
ยานางิ (เหงื่อตก) : น..นะ..นั่นสินะ เอ่อ... ผ้าพันคอแล้วกัน
.
.
---ทั้งสองเดินเข้าไปในร้านขายเสื้อผ้า---
ยานางิ : ผ้าพันคอแบบไหนก็ได้ คุโจเลือกเลย
คุโจ : ชั้นไม่ค่อยมี sense ในเรื่องพวกนี้เท่าไรนะ
ยานางิ : เอาเหอะๆ เลือกๆไปเหอะ
คุโจ : โอเค เข้าใจละ
(คุโจคิดในใจ : อืม.. เลือก ลายที่ยานางิน่าจะยังไม่มีละกันเนอะ)
.
.
(คุโจเดินไปเลือกผ้าพันคอลายลูกเจี๊ยบกับลายการ์ตูนน่ารักๆ)
ยานางิ : เฮ้ย !?
ยานางิ : เธอนี่มัน..ไม่มี sense เลยจริงๆ
(คุโจคิดในใจ : ก็บอกแล้ว ให้มาเลือกเอง)
ยานางิ : จริงจังนะเว้ย!! ขอร้องล่ะ แล้วก็..ชั้นไม่ได้มาแอบดูนะ ชั้นหันมาทางนี้พอดีต่างหาก!!
.
.
---เวลาผ่านไป---
คุโจ : ซื้อมาละ อ่ะ.. ของขวัญ
ยานางิ : โอ๊ะ! ขอบคุณนะ เปิดเลยได้มั้ย
ยานางิ : เหย..ดูดีเลยอ่ะ
คุโจ : ยานางิมีผ้าพันคอที่ดีอยู่แล้ว ถ้าเปลี่ยนมาเป็นอันนี้จะดีหรอ
ยานางิ : ดีสิ ของที่คุโจเลือกมาให้ชั้น มันสำคัญกว่าอยู่แล้วล่ะ
.
.
ยานางิ : พันให้หน่อยสิ
คุโจ : เอ๊ะ!
ยานางิ : เร็วๆ
คุโจ : อะ.. อื้ม

(คุโจพันผ้าพันคอให้ยานางิ)
ยานางิ : ฮ่า ฮ่า เข้ากันมากเลย ขอบคุณนะ (ยานางิยิ้มกว้าง ดีใจสุดๆ)
.
.
พอได้เห็นใบหน้าที่ยิ้มแย้มนั้น...
การเลือกของขวัญเพื่อใครสักคนนี่มันก็น่าจะดีเหมือนกันเนอะ...
.
.
---ที่ร้านอาหาร---
คุโจ : ว้าว... มีต้นคริสมาสต์ด้วย
คุโจ : ว่าแต่.. ร้านนี้ต้องจองล่วงหน้า 1 สัปดาห์เลยหรอเนี่ย
ยานางิ (หน้าแดง) : อะ..เอ่อ... ก็ประมาณนั้น
.
.
---เวลาผ่านไป---
คุโจ : งั้น เดี๋ยวจ่ายกันคนละครึ่งนะ
ยานางิ : หยุดเลย!! ไม่ต้องๆ
.
.
(มีต่อ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่