โจหลุยส์จาก 10 กว่าปีที่เคยดู กับวันนี้ที่ผสมผสานเทคนิค Hologram สามมิติ

กระทู้สนทนา
จากเมื่อตอนที่ได้ดูเมื่อสมัยสวนลุมไนท์บาซาร์ แสงสีเสียงพัฒนาขึ้นเยอะมาก
มีการนำระบบภาพ Hologram มาทำให้การแสดงหุ่นมีมิติมากยิ่งขึ้น
(นึกภาพแต่ก่อนที่เราเห็นหุ่นเชิดอย่างเดียว ตอนนี้มีเห็นไฟ น้ำ ระเบิดให้มีความรู้สึกว่าได้ดูหนังอยู่มากขึ้น)
ระบบเสียงนำมาช่วยให้การเชิดหุ่น ภาพ Hologram ดูสมจริงมากขึ้นอีก
และที่น่าสนใจคือ ระบบต่างๆไม่ได้กลบการเชิดหุ่น ดนตรีไทยให้ดูด้อยลงไป แต่ทำให้ดูสนุกขึ้นครับ

จะมีติอยู่อย่าง คือ คำบรรยายเล่าเรื่องที่ให้อ่าน และฉายภาพบนเวทีสำหรับผู้ชมที่อยู่ไกลๆ
อยากให้ทำใหญ่กว่านี้ อยู่หลังๆยังรู้สึกว่า เล็กไปครับ

ใครสนใจก็ไปดูกันครับ ส่วนตัวผมว่า สนุกดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่