ไปโอซาก้า เกียวโต โกเบ นารา จัดทริปยังไงดีคะ?

ช่วงกุมภามีแพลนว่าจะไปญี่ปุ่นคนเดียวค่ะ เลยอยากจะลองไปแถบคันไซดูก็เลยลองหาเมืองที่น่าท่องเที่ยวในแถบนี้ดู ปรากฎว่าได้ออกมาเป็น 4 เมืองนี้ คือ โอซาก้า โกเบ เกียวโต นารา เลยอยากจะสอบถามว่าถ้าลงที่สนามบินคันไซแล้วควรไปที่ไหนก่อนดีคะ? สองวันแรกคงอยู่โอซาก้าก่อน หลังจากนั้นไม่รู้เลยค่ะ ไม่มีข้อมูลมาก่อนเลยอยากจะสอบถามว่าจากโอซาก้าไปเมืองอื่นๆใน 3เมืองนี้ ควรไปเมืองไหนก่อน แล้วนั่งอะไรไปลงสถานนีไหน มีเวลาอยู่ในแถบคันไซประมาณ 4 วัน ว่าจะซื้อ JR Pass ค่ะ เพราะว่าจะนั่ง shinkansen ไปโตเกียวด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่