ต้องการความช่วยเหลือเรื่องลดน้ำหนักแบบมากๆค่ะ!!

ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ อยากได้ความช่วยเหลือค่ะ
เป็นผู้หญิงตัวใหญ่มากก สูง 170 ซม
ตอนนี้หนักเกือบร้อยโลแล้วค่ะ
ออกกำลังกายทุกวัน เล่นโยคะ สลับกับ กระโดดเชือกค่ะ
เพิ่งจะมารู้ว่าการออกกำลังกายมีส่วนแค่นิดเดียว ขึ้นอยู่กับมื้ออาหาร อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ ว่าต้องเริ่มทานแบบไหนค่ะ ไม่อยากทานคลีนจ๋าาา คงทรมานจิตใจน่าดู พอจะแนะนำการทานอาหาร หรือ สูตรอาหาร

รบกวนเพื่อนๆด้วยค่ะ
ขออนุญาตแท็กห้องสุขภาพจิตด้วย เพราะเข้าใจว่าหนึ่งในปัจจัยของการลดนี่ ต้องเรื่องของจิตใจเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่