อยากได้สูตรครีมเค้กนุ่มๆสูตรจากญี่ปุ่นโดยตรงค่ะ

กระทู้คำถาม
เพื่อนๆชาวพันทิปขอสูตรครีมสำหรับแต่งหน้าหนุ่มๆลักษะเหมือนฟองน้ำได้ไหมค่ะ เห็นคนญี่ปุ่นทำครีมแต่งหน้าเค้กที่ร้านแห่งหนึ่ง อยากได้สูตรครีมเค้กแบบนี้เอามาแต่งขนมคัพเค้กที่บ้านนะคะ ขอคำตอบด่วนๆหน่อยนะคะ ถ้าเป็นสูตรจากญี่ปุ่นโดยตรงก็รบกวนช่วยแปลด้วยนะคะ(ถ้าเป็นสูตรครีมแต่งหน้าเค้กจากญี่ปุ่นจริงๆ)หัวใจ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เอามาจากหนังสือแม่บ้านค่ะ แปลจากญี่ปุ่น
แต่เป็นสูตรครีมของโรลเค้ก
ครีมสด 150 มิลลิลิตร
น้ำตาลทราย 20 กรัม
บรั่นดี 5 มิลลิลิตร
กีวี ส้ม บลูเบอร์รี่
น้ำตาลไอซิ่งสำหรับตกแต่ง
วิธีทำ
ตีครีมสดสำหรับตกแต่ง โดยนำครีมสด น้ำตาลทราย
และบรั่นดีใส่ลงในอ่างผสม นพไปวางบนอ่างใส่น้ำแข็ง
แล้วจึงตีให้ขึ้นฟู ปนะมาณ 8 นาที
เตรียมผลไม้โดยนำสตรอเบอร์รี่หั่นขนาด 1/2 ลูกและ
1/4ลูก ส่วนกีวีหั่นให้เป็นชิ้นขนาดพอคำ
อันที่2เป็นสูตรโรลเค้กแยมผิวส้ม
ครีมสด
150มิลลิลิตร
น้ำตาลทราย 1 ช้อนโต๊ะ
แยมผิวส้ม 100 กรัม
น้ำตาลไอซิ่งสำหรับโรย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่