เลือกอาชีพไม่ถูกครับ ชอบทั้ง 2 เลย ช่วยผมหน่อยนะครับ

เลือกอาชีพไม่ถูกครับ ชอบทั้ง 2 เลย ช่วยผมหน่อยนะครับ
ผมชอบดูแลผู้คน ชอบช่วยเหลือครับ ผมอยากเป็นแพทย์มาตั้งแต่เด็กเล็กเลยครับ พอโตขึ้นมาจนตอนนี้อายุ 14 แล้วครับ ดันชอบแนวทหารด้วยครับ จะเป็นแพทย์ หรือ ทหารดีครับ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าอยากเป็นแพทย์ ไปลองเดินดูพิพิธภัณฑ์แถวศิริราชดูครับ
อยากเป็นทหารลองสอบนายร้อยดูครับ คิดแล้วลงมือทำ น่าจะได้คำตอบว่าชอบอะไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่