การยกเลิกสัญญาบริการสามารถทำได้ไหม ทำอย่างไร มีใครพอทราบบ้างคะ

เรื่องมีอยู่ว่า เราไปซื้อครอสทำหน้าของคลีนิคเสริมความงามแห่งหนึ่งไว้ ในราคาคลอสละ 30,000บาท ในวงเงิน 60,000บาท โดยมีการรูดบัตรเครดิตจ่าย ณ วันทำสัญญาเลย พร้อมกับให้เซ็นสัญญา แล้วเราก็ได้ใช้บริการเลยหลังจากเซ็นสัญญาเสร็จ คือ
1. ไม่ประทับใจในผลของการรักษา โปรแกรมที่ทำครั้งแรกนี้มูลค่า 12,000 บาท เรารู้สึกไม่คุ้มราคาถึงจะใช้ Gif Voucher จ่ายก็เถอะ
2. ตอนเซ็นสัญญาเซลล์รบเร้าจนเราอ่านสัญญาไม่ครบถ้วน ประกอบกับเราสายตาสั้นแต่วันนั้นไม่ได้ใส่แว่น พอกลับบ้านมาดู ในสัญญามีเขียนไว้ว่า  "ไม่คืนเงินไม่ว่าจะกรณีใด" คือ กลัวว่าหน้าจะพังแล้วไม่มีใครรับผิดชอบจะทำอย่างไร
3. เซลล์พอขายคลอสได้ไม่สนใจเราเลย ทั้งที่บอกว่าอยากดูแลให้สวย ไม่มีแนะนำการให้บริการใดๆเลย ว่าเราควรแก้ไขตรงไหนก่อนระยะเวลาในการเข้าไปรับบริการควรถี่ หรือห่างประมาณไหนไม่มีเลย พอไปส่งเราที่คลีนิคเสร็จก็ขอตัวไปทานข้าวบอกแล้วจะกลับมาหาก็ไม่มาหายเงียบไปเลย เสียความรู้สึกมากๆ
**เราก็เลยอยากยกเลิกสัญญา** พอจะทำได้ไหมคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
555 เจอเหมือนเราเลย ไม่รู้ยี่ห้อเดียวกันหรือเปล่า 30000 แต่วงเงิน 100,000 เนี่ยรอให้มาเปิดแฟชั่น จะใช้ให้หมดก็พอ แต่เซลล์รนขายให้เราลาออกไป่ะ555
ขำตัวเอง โดนจนได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่