ขอปรึกษาข้อกฎหมาย เรื่องมรดกหน่อยครับ

ขอปรึกษาผู้รู้เรื่องกฏหมายมรดกหน่อยครับ

นางมี (หม้าย สามีตาย) มีที่ดินอยู่ 1 แปลงเป็นชื่อของนางมี นางมีมีบุตรสาวอยู่ 2 คนคือนาง A และ นาง B แต่งงานแล้วทั้งคู่
นาง A มีบุตร 1 คน (ดช. ก) และ นาง B มีบุตร 1 คน (ดญ. ข)

ต่อมา นาง B เสียชีวิตโดยอุบัติเหตุ ขอสอบถามข้อกฏหมายหน่อยครับว่า ดญ. ข หรือ สามีของนาง B จะมีสิทธิในมรดกที่ดินของ นางมี (ในส่วนที่ควรจะเป็นของ นาง B) หรือไม่ ถ้าต่อมา นางมีเสียชีวิตโดยไม่ได้ทำพินัยกรรมอะไรเอาไว้

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่