พบสิ่งนี้ในขนมจีบกุ้งแช่แข็ง...มันคืออะไรเหรอคะ?

ตามรูปเลยค่ะ

ซื้อขนมจีบแช่แข็งมาจากซุปเปอร์มาร์เก็ต แล้วก็นำมาแช่ช่องฟรีซในตู้เย็นไว้ตลอด
จนเมื่อคืนนำมาอุ่นทาน ลูกแรกๆกินคำเดียวทั้งลูก มาลูกนี้เริ่มอิ่ม เลยกัดครึ่ง
แล้วเจอไอ้สีฟ้าๆแบบนี้ ในเนื้อกุ้งที่อยู่ในขนมจีบอีกที ไม่แน่ใจว่ามันคืออะไร
แต่ไม่ใช่เส้นดำที่หลังกุ้งแน่นอน สินค้าหมดอายุเดือน 11 ปี 2016 ค่ะ

ป.ล.ขออนุญาต Tag อาหารจีน (ติ่มซำ) และอาหารซีฟู๊ดส์ (กุ้ง) ด้วยนะคะ
อยาก Tag อาหารแช่แข็ง แต่หาไม่เจอ ขอโทษค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะเป็น สึของซองใส่อาหาร หรือพวกสารตกค้างอะไรบางอย่างครับ เอาซองลง พันทิพ เลยครับ จะได้ว่า ยี่ห้ออะไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่