ิอยากเริ่มทำธุรกิจ เปิดร้านขายขนมครก ควรเริ่มจากตรงไหนก่อนคะ

ส่วนตัวเป็นพนักงานออฟฟิตธรรมดาๆ แต่มีความคิดที่อยากจะเปิดร้านขายของกินที่ปัจจุบันเริ่มหากินยากขึ้น เราเลยมีความคิดที่อยากจะเปิดร้านขายขนมครกค่ะ และอีกอย่างแถวบ้านก็มีตลาด กะว่าจะไปดูลาดเลาว่า ที่ตรงไหนอย่างไรขายได้มั้ง แต่ติดตรงที่ เราควรจะเริ่มจากขั้นตอนไหนก่อนดีคะ ควรจะซื้ออุปกรณ์ขายมาเลย หรือว่ายังต้องรอก่อน ฝึกฝนรสชาติขนมครกให้มีรสชาติดี แล้วคิดแพคเกตจิ้งเป็นของเราเอง รบกวนแนะนำมือใหม่ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่