รีวิวสั้นๆหนังATTACK ON TITAN คะแนน7/10

ผมในฐานะแฟน ไททัน คนนึงก็ขอยอมรับครับว่า ชอบครับ รับได้ครับ แะเห็นด้วยกับ อ.ฮาจิเมะ ที่แกอยากให้ทำคนละเนื้อเรื่อง

หนังอยู่ในระดับOKไม่ได้ดี ไม่ได้แย่ ดูสนุกอยู่

ตัวหนังเน้นความสิ้นหวัง หดหู่ ความน่ากลัวของไททัน ที่ทำให้ผมชอบเรื่องนี้คงเพราะจุดนี้แหละ คือหวังจะได้เห็นอะไรแบบนี้ และผมก็ได้จุดนั้นมาเต็มๆ

CGด้วยงบที่ไม่สูง ก็ออกมาตามที่เห็น แต่ก็ไม่ได้แย่มาก ก็OKดี CGเก็บรายละเอียดได้ดีเยี่ยม ทั้งตัวเมือง ทั้งไททันมหึมา120เมตร

บทผมรู้เฉยๆนะไม่ค่อยมีอะไร ผมจะยังไม่คิดว่ามันไม่สมเหตุสมผลจนกว่าหนังPart2จะมา เพราะ ไททัน ไปหนังภาคเดียว ที่ถูกแบบPartละครึ่งเรื่อง

นักแสดงสงสัยผมดูหนังญี่ปุ่นบ่อยเลยเฉยๆกับการแสดง และตัวผมเกรียดมากๆคือ ชิกิชิมะ หมั่นไส้มันมาก =*=

ไททัน น่าตาน่ากลัวดีจริงๆ บางตัวก็วิปริตดีมากๆ

รวมๆแล้วก็OKครับ แต่หนังใช้เวลาเล่าเรื่องน้อยไปหน่อย

และผมมีความรู้สึกผมว่า เรื่องนี้มีทั้งคนชอบ และไม่ชอบ(ส่วนใหญ่เป็นแฟนเมะ) แ้วแต่คนชอบจริงๆเรื่องนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
หนังแย่ เลวร้าย อย่าอวย ห่วยแตก ช่วยด่าให้ถึงญี่ปุ่นที ไม่พร้อมอย่าทำเหอะ ความรู้สึกเหมือนดูละครช่อง 7 ตอนเย็น โหลโท่ยมาก ถ้าหวงฮอลีวูด ให้เกาหลีเอาไปทำยังดีกว่าเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่