[CR] ONE DAY TRIP | แสงแรก ณ บางกะเจ้า แต่เล่ายาวถึง"อยุธยา"

สวัสดีครับทุกๆคน
สืบเนื่องจากความอยากไปเที่ยว แต่มีเวลาว่างแค่วันเดียว เริ่มต้นที่การไปถ่ายรูปเล่นที่บางกะเจ้า
กะว่าจะปั่นจักรยานสูดโอโซนให้เต็มปอด แต่กลายเป็นทริปศึกษาประวัติศาสตร์โบราณสถานไทย ฮ่าๆ

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนแรกทริปนี้ผมคิดว่าเราจะเริ่มต้นกันที่ถ่ายแสงเช้าที่บางกะเจ้า หาอะไรกินตามประสาชาวบ้านที่บางกะเจ้า
แต่เนื่องจากทริปนี้ผมใช้รถส่วนตัวในการเดินทาง หลังจากถ่ายแสงแรกเสร็จแล้ว ขณะที่ไปรับสมาชิกร่วมเดินทางอีกคนหนึ่งคนสุดท้าย
ก็มีสมาชิกร่วมเดินทางท่านหนึ่งพูดขึ้นมาว่า "ไปอยุธยากันมั้ย" ทุกคนตอบตกลงหมด และเป้าหมายก็ได้ถูกเปลี่ยนไปยังอยุธยาแทน

และนี่คือแสงแรกที่เราได้จากบางกะเจ้าครับ ถ่ายที่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ข้างวัดบางน้ำผึ้งนอก
ไปถึงเวลาประมาณตีห้า แล้วก็ชักภาพกันยาวๆเลยครับ อากาศดีสุดๆ

ตอนที่เรือผ่านก็สวยไปอีกแบบนะครับ พายเรือกันเชี่ยวชาญมากๆ

ตามไปต่อกันด้านล่างเลยดีกว่า

---------------------------------------------------------------------------------------

สามารถติดตามรีวิวและและเปลี่ยนเรื่องราวการเดินทางท่องเที่ยว
ได้ที่เพจของผมได้เลยนะครับ https://www.facebook.com/NlessJourney
ชื่อสินค้า:   จังหวัดอยุธยา
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่