พาชม กาดกองเก่า กาดหมั้วแลง เมืองแป้

สวัสดีครับชาวพันทิป เป็นครั้งแรกเลยที่เข้าตั้งกระทู้ 55

ผมเป็นคนหนึ่งที่อาศัยที่ จังหวัดแพร่
วันนี้นึกสนุกกล้องคู่ใจออกมาถ่าย บรรยากาศกาดกองเก่าและกาดพระนอน ซึ่งจะมีทุกๆวันเสาร์ ตอนเย็น เป็นถนนคนเดินแบบบ้านๆที่เหมาะสำหรับคนอาหารพื้นเมือง อาหารพื้นเมือง เสื้อผ้าพื้นเมือง ของกินหายาก ของเล่นโบราณ และสินค้าอื่นๆอีกจำนวนมาก             
กองเก่าและกาดพระนอน ตั้งอยู่บนถนนแถวหน้าบ้านวงศ์บุรี

ป้ายทางเข้ากาดกองเก่า

หนังสือเก่าๆดูคลาสสิคเลย

หลู้หมูของอร่อยเลยนะ

แอบถ่ายแม่ค้าซักหน่อย 55

น้องๆจากโรงเรียน ก็มาทำกิจกรรมต่างๆกันครับ

มาดูบ้านที่รวบรวมของเก่าๆไว้ครับ

มาดูอีกบ้านอีกหลังครับรวบรวมของเก่าไว้เหมื่อนกัน

มีการจัดแสดงภาพประวัติศาตร์ของเมืองแพร่ด้วยนะ

ภายในกาดกองเก่าและกาดพระนอน ก็จะมีเสียงดนตรีโฟล์คซองเพราะๆให้ฟังกันด้วยนะ

ผู้คนค่อนข้างเยอะเหมือนกัน

สุดท้ายของลงรูปตากล้องหน่อย 555

เป็นไงครับพากันชมน่าจะทั่วละมั้ง ก็เป็นอีกที่หนึ่งที่รวมรวม อาหารพื้นเมือง อาหารพื้นเมือง เสื้อผ้าพื้นเมือง
ของกินหายาก ของเล่นโบราณ แต่ก็ยังมีอีกหลายที่ที่หน้าเที่ยวในจังหวัดแพร่ ว่างๆจะออกไปถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

แปะ FB หน่อย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่