อยากทราบว่ามีประเทศไหนในยุโรปที่ขอสัญชาติได้เลยโดยไม่คำนึงเรื่องโดน criminal record คดีทำร้ายสัตว์นะคะ

คือเราอยู่ที่อยู่ยุโรปมา 5 ปีเพราะมาเรียนที่นี้และคิดอยากจะขอสัญาติจะได้อยู่ต่อนะคะแต่บังเอิญเรามาติด criminal record เรื่องสัตว์เลี้ยงนะคะโดนขึ้นศลจ่ายไปสองแสนบาทแล้วและทุกวันนี้ยังผ่อนชำระอีกเดือนละ 50 euro ไปให้ครบสองปี  .......
และกฏหมายประเทศที่เราอยู่ขณะนี้มีกฏการขอสัณชาติว่าต้องไม่เคยติดคดีที่จ่ายเงินมากกว่า 4000ยูโร เราเลยคิดว่าขอไม่ได้แหง่ๆเลยอยากจะย้ายไปไหนก็ได้ยุโรปตะวันออกก็ได้ แต่ขอให้เป็นที่ยุโรปแต่ไม่จำกัดเรื่องกีดกันคนที่เคยโดน criminal record เรื่องสัตว์นะคะ

แต่ก็หวั่นๆเหมือนกันถ้าต้องย้ายไปยุโรปตะวันออกเพราะเราชินอยู่แบบยุโรปตะวันตกทันสมัยเพื่อนๆก็มีแต่วัยรุ่น พั้งค์ ฮิปสเตอร์ อินดี้อะไรพวกนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่