หนี้บัตรเครดิต ช่วยหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะมีปัญหาทางการเงิน
ตอนแรกๆไม่มีปัญหาอะไรค่ะ ทำงาน2 คนกับแฟน เลยสมัครบัตรเครดิตเอาไว้
แล้วเกิดเรื่องเขึ้น เราท้อง ต้องออกจากงาน แฟนทำงานคนเดียว
ตอนนี้การเงินไม่ค่อยดีเลยค่ะ บอกตามตรงจ่ายบัตรเครดิตไม่ไหวแล้ว
เลยอยากถามว่า ต้องทำไงค่ะ ใจเราอยากหยุดจ่ายไปเลย แล้วค่อยไปจ่ายทีหลังได้ไหมค่ะ
เพราะต้องเก็บเงินไปคลอดลูก ซึ่งแฟนหาคนเดียว แบกภาระคนเดียวด้วยค่ะ
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่