[CR] งานรีวิว ..ต่อเติมครัวทาวน์โฮมสไตล์เรา ^ ^

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นออกตัวก่อนนะคะ เรียบเรียงคำพูดไม่เก่งค่ะ
หลังจากมีทาวน์โฮมหลังน้อยๆ  อยู่มาเกือบปีก็ได้ฤกษ์ต่อเติมครัวสักที เลยขอนำมารีวิวเล็กๆ น้อย ๆค่ะ  
จะเรียกว่าก็ขออวดครัวก็ยอมรับค่ะ ^ ^ ส่วนต่อเติมจะเป็นสไตล์ลอฟท์ ปูนดิบขัดมันนะคะ
เราวางแผนกับแฟนว่ารอให้ดินข้างบ้านทรุดเต็มที่ก่อนค่อยต่อเติมค่ะ ถือโอกาสดูแบบไปเรื่อยๆ ด้วย เพราะโครงการบ้านยังใหม่อยู่ สวนใหญ่ที่ต่อเติมกันก็จะเป็นระแนงไม้ฝาเฌอร่าค่ะ
เราเริ่มดูแบบไปเรื่อยๆ แต่ที่ด้วยงบมีจำกัดมาก เลยหาผู้รับเหมาหลายราย และได้ผู้รับเหมาเป็นช่างที่พี่ชายแนะนำมาค่ะ
ช่างจะทำงานสตูดิโอซะส่วนใหญ่ ขอบอก! ช่างของเราไม่มีเขียนแบบแปลนและผลงานให้ดูนะคะ เพราะเหตุผลคือ
1.    ไม่ถ่ายผลงานไว้เพราะไม่อยากให้ลูกค้าเลียนแบบงานกัน อยากให้ลูกค้าออกแบบเองค่ะ
2.    ไม่เขียนแบบสำเร็จ เพราะเผื่อลูกค้าอยากเปลี่ยนแปลงงานส่วนไหนค่ะ
แรก ๆ ผู้ใหญ่ก็งงๆ และไม่ค่อยเชื่อมั่นค่ะ
ขออนุญาตไม่บอกราคานะคะ (ถ้าอยากรู้หลังไมค์ได้ค่ะ) เนื่องจากเราเปลี่ยนแปลงและเพิ่มโน่น นี่ นั่น แต่ไม่แพงค่ะ เห็นผลงานแล้วฟินมากกกก ^^

เกริ่นมานานมาก….ภาพแรกมาดูภาพก่อนและหลังเปรียบเทียบกันเลยนะคะ เรียกน้ำย่อย อิอิ
ชื่อสินค้า:   รีวิวต่อเติมครัวทาวน์โฮมหลังน้อย
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่