[CR] ร้านนมสดสไตล์จิ๊กโก๋ ยามดึก

สวัสดี นกฮูกทั้งหลาย เป็นเหมือนกันไม๊ ฟ้ามืดทีไร เป็นเวลาร่าเริงกับของกิน อร่อยๆ
วันนี้น้องๆที่ออฟฟิต ชวนไปกินผัดไทย ใน ซอยลาดพร้าว 101 นะ... ซอยนี้ ก็ของกินมากมาย ทั้งชาบู ราดหน้า เตี๋ยว ข้าวมันไก่ คือ ต้องลองตระเวนชิมเลยค่ะ ใช้ได้

ระหว่างขับรถเข้าซอยไปร้านผัดไทย ก็ไปเตะตา กับ ร้านที่สีไม้ๆ ไฟประดับส้มๆ แว่บแรกนึกว่าผับ มองอีกที ชื่อร้านจำง่ายมาก "จิ๊กโก๋นมสด"

จบผัดไทย จะแวะมาชิม กรุงกริบ ปรากฏว่า!!!!!!
เมนูที่ 1: เรียบง่ายแต่เร้าใจ กับ ขนมปังเนยนม คือ เบสิกแบบนี้ ก็หอมอร่อย สบายท้องค่ะ

เมนูที่ 2: ขนมปังสังขยา : อันนี้ไม่ได้ชิม (คือมันอิ่มมากค่ะ กระเพาะเล็ก 555) แต่นักชิมที่ไปด้วย พรรณาว่า อร่อย! ลืมร้านปากซอยที่บ้านไปเลย

เมนูที่ 3: ปุยนุ่น ช็อคโกแล๊ต : คือว่า...กะมาเบาๆ คุณสามี คือ บับ คือ บับ.. ชื่อและภาพมัน ชวนสงสัยอยากลองมาก ตอนแรก โซ ว่าจะไม่สั่งนะคะ เพราะคิดว่าคง เดิมๆ ร้านปากซอย มาอลังแบบนี้เลย แต่รสชาติคือ บับ..บับ บับว่า.. ไม่โดน
พอพนักงานยกมา ปุ๊ป ตกใจ ไม่คิดว่าสามีสั่ง แอบหงุดหงิด 5 วินาที คือนะ 5 ทุ่มแล้ว ยังจัดหนักของหวานอีก แต่เชื่อไม๊ โซนี้ จ้วง ไม่หยุดเหมือนกันอ้ะ 5555 เออๆ ใช้ได้อร่อย

เมนูที่ 4: เครื่องดื่ม
นมสดร้อน อันนี้ก็ OK ดื่มอร่อยค่ะ

เฮเซลนัท (ว้าาา ลืมถ่ายรูป)
ไมโลภูเขาไฟปั่น : รสชาติแน่นไมโลค่ะ ใช้ได้ๆ

สุดท้าย...ไม่เหลือ ซาก หุหุ ^^*
ระหว่างทาน ก็ยังมี วัยรุ่น คนทำงาน มายืนรอคิวด้วยนะคะ ไม่ธรรมดา ทางร้านบอกว่า กำลังจะขยายอีก 1 คูหาละ
ขายดีจริงๆ

การตกแต่งร้าน คือ ถ้าใครเคยไปเที่ยวตลาด100ปี ที่ อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี คุณจะคุ้นเคยกลิ่นไอแบบนั้นเลย มีของสะสมเก่าๆ ที่คุ้นตา สมัยแฟนฉัน มาตกแต่งร้าน ธงเล็กๆแบบงานวัด พาดไปมา

เฟอร์นิเจอร์ไม้ แบบต่างจังหวัดนั่งตรงชานพักหน้าน้านไรงี้

โทนสีอบอุ่นสีน้ำตาล ไฟส้มเหลือง รู้สึกได้เลยว่า เข้าหน้าหนาวเมื่อไร ขายดีกว่าเก่าแน่ๆ ฟิลลิ่ง บับ ได้ อ้ะ

ไปละๆ
ไปชิมแล้วอร่อย มาบอกด้วยนะ
ตอนนี้เที่ยงคืนกว่าละ ^^
Good night
ชื่อสินค้า:   จิ๊กโก๋นมสด
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่