อยากจะลบกระทู้ของตัวเอง ลบยังไง? ตรงไหนคะ? วานบอกที

ตามนั้นเลยค่ะ  เพิ่งเล่นพันทิปไม่นาน อยากลบกระทู้ค่ะ แต่หาที่ลบไม่เจอ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าเป็นใน PC ไม่ว่าจะตั้งโต๊ะหรือ Notebook
             และในมือถือ Tablet ระบบ Android
โดยเล่นผ่าน Browser (IE, Chrome, FireFox)

ให้คลิกเนื้อหา
แล้วมองด้านขวาบน จะเห็นรูปถังขยะ กดเข้าไปลบ เพื่อแจ้งลบ ได้ครับ
ทั้งนี้ การแจ้งลบ จะเป็นการ แจ้งให้ทางทีมงาน pantip เขาดำเนินการให้
เมื่อแจ้งไปแล้ว เขาจะลบหรือไม่ลบ อันนี้แล้วแต่ทางเขา จะพิจารณาตัดสิน นะครับ

แต่หากต้องการเปลี่ยนแปลงแก้ไข เนื้อหา
ลบเนื้อหา ด้านในด้วยตนเอง
ก็กดรูปดินสอ ครับ

ถ้าเป็นใน iPad, iPhone ที่ใช้ Safari
ให้กดปุ่มแสดงความรู้สึก (ถูกใจ, ขำกลิ้ง , ทึ่ง) ก่อนครับ
แล้วจะเห็นรูปดินสอ และถังขยะ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่