อยากให้ช่วยแชร์ผลิตภัณฑ์ ยี่ห้อ โยเกิร์ต ซีเรียล นม และอื่นๆ ใน grocery ของอเมริกา สำหรับคนควบคุมอาหารหน่อยค่ะ

ตอนนี้อยู่ฟลอริด้าค่ะ จะอยู่อีกประมาณ 3 เดือน แล้วตั้งใจว่ามาเมกาครั้งนี้จะมาลดน้ำหนัก จริงๆนะ
ตั้งใจว่าจะเน้นทำอาหารกินเอง จะพยายามไม่กินพวก junk food กินทีเอียนมาก ประหยัดเงินด้วยค่ะ

จากที่ไปวอลมาร์ทมาครั้งนึงก็ ตาลายมากค่ะ กว่าจะเลือกได้แต่ละอย่าง มันมีให้เลือกเยอะแยะมากมายเลย
ขอลองยกตัวอย่างที่ซื้อมาก่อนนะคะ
วันนั้นก็ไปซื้อ

อันนี้ 240ml 30 KCal เอง ทำไมมันน้อยขนาดเน้ 5555 แต่พอมากินก็รู้เลย รสชาติแบบ เอิ่มมาก ไม่หวานไม่ว่านะ แต่มันไม่เจ้มจ้นแบบอย่างมาก ตอนนี้ก็ต้องทนกระเดือกไปก่อน 555

แล้วก็ไปเลือก Granola มา

หยิบอันนี้มาค่ะ อร่อยดีมากๆเลย รู้สึกเกือบคล้าย diamond grain ที่บ้านเลย ไม่รู้ว่าคลีนจริงป่าว
กับอันนี้ค่ะ เห็นชื่อยี่ห้อมัน Go lean ก็เลยคิดว่าน่าจะ โอเคมั้ง 5555

สุดท้ายโยเกิร์ต โยเกิตนี่เลือกไม่ถูกสุดๆ จริงๆปกติคือชอบกินโยเกิร์ตแบบ จืดๆ ไม่เติมน้ำตาล แต่ไม่ชอบให้มันเปรี้ยวๆแปร่งๆนะ
ถ้าที่ไทยปกติจะชอบกินของ โยลิดามาก โยเกิร์ตอยากให้ช่วยแนะนำมากเลยค่ะว่าอะไรอร่อย
วันนั้นซื้อ Yoplait มาแบบ greek 100 cal รู้สึกมันอร่อยนะแต่ก็หวานไปอะค่ะ

สรุปแล้วก็คือ อยากให้บรรดาคนไทยที่อยู่ในเมกา หรือที่เคยอยู่ หรือที่รู้ก็ได้ค่ะ ว่าเวลาไปช็อปปิ้ง grocery แล้วมีผลิตภัณฑ์อะไรที่ซื้อติดกลับบ้านมาบ้าง เอาแบบ healthy นะคะ
อย่างพวก โยเกิร์ต นม น้ำสลัด(อันนี้นี้ดมากก อันไหนอร่อยบอกที) ซีเรียล แล้วก็อื่นๆ อะไรก็ได้เลยนะคะ คือตอนนี้ก็นึกไม่ออก
จริงๆอยากให้เน้นเป็นพวกของที่ปกติเวลาอยู่เมืองไทยจะไม่ค่อยได้ซื้อเพราะมันแพง แต่พอมาอยู่ที่นี่แล้วมันถูกอะไรค่ะ
บางทีซื้อมาห่อก็ใหญ่แล้วแบบถ้าไม่อร่อยก็แอบเซ็งเบาๆ 55555 บอกเมนูที่ชอบกิน ที่ชอบทำ บอกสูตรมาเลยก็ดีค่ะ
ได้คืบจำเอาศอกเนอะ 55555555

ปล. จขกท ไม่ได้ จะกินทุกมื้อเป็นแต่พวก นมกับโยเกิร์ตนะคะ ก็มีซื้ออกไก่มาทำเสต็ก ซื้อผักมาทำสลัด ด้วย

ไม่แน่ใจว่าคำถามที่ตั้งมันงงมั้ย ต้องขอโทษด้วยนะคะ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่