มินิรีวิวขนมต่างๆจากร้านสะดวกซื้อที่ญี่ปุ่น (เน้นรูปนะ)

ช่วงสงกรานไปเที่ยวแรด เอ้ย เล่นที่ญี่ปุ่นมาครับเดินผ่านร้านสะดวกซื้อเป็นไม่ได้ซื้อขนมกินตลอด เลยเอามาแบ่งปันเพื่อนๆ แชร์กันว่าอันไหนน่าลอง อันไหนไม่น่ากิน ไปดูกันเบยยยยยพาพันชอบ

อันแรก ขนม ทิก้า อะไรสักอย่าง จำชื่อไม่ได้ มีสองไส้ ช๊อค & คัสตาด ซื้อกินตอนหิวอร่อยดีคับ ชิ้นใหญ่ด้วย ซื้อในดิสนี่ครับ
-----------------------------------------------------------------

ชาร้อนกดจากตู้กดอัตโนมัติ ร้อนจริงๆนะ อร่อยด้วย หวานน้อย อร่อยมากยิ้ม  
-----------------------------------------------------------------

Pocky เนยถั่ว ได้รสเนยถั่วเต็มๆ ขากลับมีน้องฝากซื้อ ของหมดได้มาแค่สองกล่องเอง ร้องไห้  ซื้อจาก 7-11 จ้า

ขนมทิรามิสุ อันนี้มาแปลกครับ มันค่อนข้างหวานไปนิดนึง ปกติขนมที่ญี่ปุ่นจะไม่ค่อยหวานมาก ใครชอบหวานก็โอเคอยู่ครับ ใครไม่ชอบหวานแนะนำให้ผ่าน   ซื้อจาก 7-11 จ้า

ชื่อไรไม่รุ แต่ไม่อร่อย พลาดไปแล้วที่ซื้อมันมา ใจร้าว   ซื้อจาก 7-11 จ้า

โมจิราดซีอิ๋ว ไม่ชอบอ่ะ แต่พี่ชายบอกอร่อยดี เม่ารังเกียจ  ซื้อจาก 7-11 จ้า

อันบนมีไส้คาราเมลเหนียวๆ
อันล่างข้างในไส้นม อร่อยดีนะ    ซื้อจาก 7-11 จ้า

ซอฟท์ครีมถั่วแดง ได้รสถั่วแดงเต็มๆ ซื้อแถววัดเซ็นโจจิครับ

แครปสตอเบอร์รี่ พี่ชายบอกอร่อยโฮ๊กกกกกก   ซื้อที่ไร่สตสตอเบอรี่ครับ

ถั่วแดงกวน กับ โมนิหนุ่มๆ เหนียวๆ  อร่อยมากๆ อันนี้ผมชอบมากเลย อาจจะชอบที่สุดในบรรดาของที่ซื้อจากร้านสะดวกซื้อเลยครับ  ซื้อจาก 7-11 จ้า

พุดดิ้งคาราเมล อร่อยดี หวานน้อย มันจะออกมันๆ หอมๆ อันนี้ชอบเป็นอันดับสองครับ  ซื้อจาก 7-11 จ้า

มันเผา อร่อยดี ได้อารมณ์แบบในการ์ตูนญี่ปุ่นเวลากินมันเผามากๆ อากาศเย็นๆ มันเผาร้อนๆ ฟิน....เพี้ยนกินมาม่าซื้อจากคุณลุงรถเข็นข้างทางตรงที่รถจอดให้ลงเดินเข้าไปที่วัดคิโยมิซุครับ
------------------------------------------------------------------

kitkat รสชีสเค๊ก อร่อยดีครับ กล่องสวยด้วยนะ พี่ไกด์บอกว่าถ้าเป็นกล่องรูปภูเขาไฟฟูจิแบบนี้ถ้าไปที่อื่นจะไม่มีขาย ต้องเป็นร้านที่อยู่ในพื้นที่นี้เท่านั้น  ซื้อจากเรียวกังแถวภูเขาไฟฟูจิครับ
-------------------------------------------------------------------

พายกรอบรสปลาไหล กินเข้าไปไม่เห็นจะมีรสชาติปลาไหลสักกะนิด  ซื้อจากจุดพักรถระหว่างทางไปโอซาก้าครับ
-------------------------------------------------------------------

ชีสทาร์ต pablo บอกเลยต้องลอง
ชีสมันๆ แป้งทาร์ตกรอบ ไม่ค่อยหวานครับ
มีแบบชีสแข็ง กับเหลว ผมว่าเหลวๆมันกว่านะ  ซื้อจากร้าน pablo สาขาอากิฮาบาระครับ

ผมนี่.. กินบัตเตอร์เบียร์เลยครัช
มีสองแบบ ปั่นกับธรรมดา แบบปั่นเพิ่ม 100 เยน
บอกเลย เพิ่มเถอะ คุ้มมาก!!!!!!!  ซื้อจาก Universal Studios Japan ครับ

นมกับเจี๊ยว รสชาติธรรมดา แต่รูปทรงได้อยู่  แปดปีที่แล้วเป็นยังไง อยู่แบบเดิมเปี๊ยบ  อันนี้ขายบนรถบัสครับ

อันนี้อร่อยใช้ได้ครับ ด้านนอกคลุกผงชาเขียวด้านในเป็นไวท์ช๊อค ผมซื้อกลับบ้านเป็นของฝากด้วยครับ โอเคเลย อันนี้ขายบนรถบัสครับ

โค๊กแบบน้ำตาลน้อย  ไม่อร่อยเลย กินโซดาดีกว่าอีก อันนี้กดมาจากตู้ครับ

อันนี้เป็นรูปตู้แช่ในร้านสะดวกซื้อครับ เก๋ดีชอบจังเลย ด้านบนร้อนด้านล่างเย็นครับ

จบละครับ สาระไม่ค่อยมี เน้นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ขอบคุณที่ดูกันจนจบนะครับ พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่