[CR] [Review] ร้าน "ชิมไทย" ซอยประชาชื่น 24 เวอร์ชั่น "อาหารเจ"

ในช่วงที่คนส่วนใหญ่ไม่กินเจ แต่เรามีความจำเป็นบางอย่างทำให้ต้องกินเจ 1 เดือน!!
อ๊าก~ ตอนแรกคิดว่าชิลๆ แต่ไม่ง่ายเลยนะ!!

อาหารเจที่ง่ายที่สุดสำหรับเราคือ อบวุ้นเส้นเจ 7-11, กระเพราะเจ 7-11 , นมถั่วเหลืองวีซอย , กล้วยหอม ,ข้าวโพด
ผัดผักกะเต้าหู้, ผักกาดดองเค็ม ฯลฯ
เพราะไม่ค่อยได้ทำกับข้าวเอง เลิกงานดึก ขี้เกียจทำ เหนื่อย บลาๆๆๆ
กินมา 8 วัน เบื่อมากกกแล้วค่า ร้องไห้

รู้จักร้านไหนที่มีอาหารเจขายบ้างไม๊?? คือคำถามประจำของเราในช่วงนี้
พอแฟนมาบอกว่ามีร้านนึงมีอาหารเจด้วย เพื่อนเค้าบอกมา ก็จัดไปสิคะ เบื่ออาหารมาหลายวันแล้ว ประหลาดใจ

มาดูเมนูกันดีกว่า
เริ่มจากเมนูเจก่อนเลย อาหารเจมี 6 อย่าง มีให้เลือกน้อยไปนิดนึง แต่ยังดีกว่าไม่มีใช่ไม๊ล่ะ

เราสั่งไป 3 อย่างค่ะ
ลาบเห็ด รสชาติจัดจ้าน เปรี้ยวนำ เผ็ดกำลังดี (แค่ตอนรีวิวก็น้ำลายสอแล้ว)

หมี่ซั่วผัดพริกไทยดำ จานนี้อร่อยค่ะ ผัดมาได้กำลังดีไม่ใส่น้ำมันเยอะ

พล่าเต้าเจี้ยว รสเด็ดเลยค่ะ เปรี้ยวเค็มเผ็ด สะใจมาก กินกับข้าวสวยร้อนๆ (แฟนเราบอกเปรี้ยวนะ แต่เราเฉยๆอ่า)

ข้าวสวยมาในถ้วยน่ารักๆ

ชาและน้ำส้ม (ชาอะไรไม่รู้ ลืมชื่อแล้วค่ะ แต่หอมมาก)

เมนูอื่นๆไว้กินเจครบเมื่อไหร่จะมาจัดอีกรอบ (ถ่ายเฉพาะเมนูที่เราอยากกิน ดูรูปแล้วกิเลศเกิด)

เล็งไข่ซาลาเปาไว้แล้ว~

อันนี้เล็ง ชีสทอด!!

ต้มข่าปลาสลิด ดูน่ากินจัง!

หลนเต้าเจี้ยวกุ้งและเนื้อปูสับ ก็น่ากิน

บรรยากาศในร้านซักรูป

ขอนามบัตรร้านมาด้วย มีรับทำข้าวกล่องด้วย ใครสนใจตามแผนที่ไปได้เลย

สรุป
อาหารอร่อย สะอาด ราคารวม 397 บาท
กลับไปทานอีกแน่นอน ส่วนเมนูปกติรออีก 22 วันน๊า~

จบรีวิวแล้วค่า เดี๋ยวจะหาร้านอาหารเจมารีวิวอีกนะคะ ใครมีร้านอาหารเจ แถวแจ้งวัฒนะ ประชาชื่น แนะนำเข้ามาได้นะคะ
เรามือใหม่ในการกินเจมากๆค่ะ ตามช่วงเทศกาลกินเจ ก็กินแค่ 3 วัน แหะๆ เค้าล้อเล่น
ชื่อสินค้า:   อาหารเจ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่