เวลาออกไปวัด พื้นที่ หรือดูงาน กลางแดดร้อนๆ แต่งตัวแบบไหนกันครับ ปิดหน้าปิดตาไหมครับ

ช่วงก่อนหน้านี้
ผมมีความจำเป็นต้องวัดพื้นที่คร่าวๆ ครับ เพื่อวางแผนในการก่อสร้างเบื้องต้น
วัดพื้นที่ไปไม่กี่วัน รู้สึกว่าคนทักกันเยอะเลยว่า ไปตากแดดที่ไหนมา หน้าดำหน้าแดงเห็นชัดมาก
ผมรู้สึกว่าหมวกกันไม่อยู่ครับ

นี่ผมยังเหลือพื้นที่อีกตั้งกว่าครึ่ง รู้สึกว่าต้องหาวิธีป้องกันแดดละครับ

ก็เลยอยากทราบว่าแต่ละท่าน เวลาออกไปวัด พื้นที่ หรือดูงาน กลางแดดร้อนๆ แต่งตัวแบบไหนกันครับ  
ผ้าใบ กางเกงขายาว เสื้อแขนยาว? แล้วปิดหน้าปิดตากันไหมครับ?

รบกวนแสดงความเห็นครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่