ไก่"ทอด"กระเทียม กับ ไก่"ผัด"กระเทียม

คือผมมีปัญหากับการสั่งอาหารมากๆเลยครับ
แบบว่าไปร้านอาหารตามสั่งแล้วผมก็เขียนรายการไปว่า ไก่"ผัด"กระเทียมพริกไทย แต่ทำม๊ายยยยยยทำไมไม่รู้ได้ ไก่ "ทอด" กระเทียมโรยด้วยพริกไทยคลอยเลยอ่ะครับ
ใครเจอปัญหาเหมือนกับผมมั้งครับ ผมควรเขียนรายการว่ายังไงดี ถึงจะได้อย่างในรูปครับผมเรียกไม่ถูก แต่อยากกินม๊ากกกก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่