จอดรถแบบนี้ น่ารักจังเลยนะครับ

***ได้รับคำแนะนำมาให้ตั้งกระทู้แล้วแท็กใหม่นะครับเนื่องจากกระทู้ที่แล้วแท็กไม่ครบครับ***

สวัสดีครับ วันนี้ได้มีโอกาสไปจันทบุรีครับ พอดีต้องไปส่งคุณแม่ไปหาเพื่อนๆเค้าแถวๆแหลมสิงห์ครับ

หลังจากทานข้าว ทำอะไรเสร็จสับก็ขอตัวออกไปข้างนอก ขับรถเล่นกับแฟน ก็ไม่ได้มีจุดหมายที่ไหนเป็นพิเศษนะครับ ก็ขับไปเรื่อยๆ

จนมาถึงสะพานแหลมสิงห์ครับ ก็เห็นคนจอดรถลงไปถ่ายรูปกันเยอะ ก็เลยจอดลงไปดูวิวกับเค้ามั่ง

มันก็ไม่ใช่สะพานใหญ่โตอะไรนะครับ2เลน สวนกันไปมา "แต่" ลองดูการจอดของ"กลุ่มบุคคล"ในรูปนะครับ

หายไปเลย 1เลน!

กระบะคันขาวนี่ตัวบังเลนเลยครับ

นี่ก็คงเป็นชื่อกลุ่มชื่ออะไรของเค้านั่นล่ะครับ แล้วนี่ก็น่าจะเป็นเจ้าของรถกระบะคันขาวที่จอดขวางถนนด้วยครับ

เท่าที่ดูคือคนกลุ่มนี้เค้าก็ไม่ค่อยเกรงกลัวอะไรอ่ะนะครับ ตะโกนโหวกเหวกโวยวาย ระรื่นหูดีครับ(ยิ้ม)

ก่อนขับรถออกมาก็ดูท่าทางคนใช้รถใช้ถนนหลายคนไม่พอใจเท่าไหร่ (สังเกตุจากก็เบิ้ลเครื่องหรืออะไรประมาณนั้นนะครับ)

แล้วก็ขับรถออกมาแบบรถวิ่งได้แค่เลนเดียวน่ะแหละครับ เซงๆกันไปครับ

ปล.แท็กผิดห้องก็ขออภัยด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่