เมื่อวานก็ลืมไปเลยว่า ThaiPBS มีถ่ายทอดสด Asian Championship จากนครราชสีมาด้วย ทีมไทยได้รองแชมป์อีกต่างหาก วันนี้ประเภท Women's Elite เดี๋ยวก็ชมกันได้นะครับ เชียร์ทีมไทยกันหน่อย บอกได้เลยว่ามีลุ้น ส่วนบอลต่างประเทศ วันนี้มาเต็มทั้งบอลลีกบอลถ้วยดูกันตาแฉะเลย ตามนี้เลยครับ ปล. ฟ้องๆ เว็บดังที่คุณก็รู้ว่าเว็บอะไรแต่ไม่ควรเข้า วันนี้ลงโปรแกรมบอลหายไป 2 รายการ ทั้งบอลถ้วยฝรั่งเศสและสเปน ไม่ตั้งใจหาเลยนี่หว่า ขนาดทีมงานเยอะขนาดนั้น ผมทำคนเดียวยังหาได้เลย แถมโปรแกรมกีฬาต่างประเทศอื่นๆ ก็ไม่มี บุ่ยๆ ดังนั้นอยากได้ครบจบที่เดียว ทุกลีก ทุกประเภทกีฬา ต้องเกมนี้ กี่โมง นะจ๊ะ
ปล. กติกาของผมคือรายการถ่ายทอดสดขออนุญาตเลือกเฉพาะรายการที่รับชมผ่านตัวแทนลิขสิทธิ์ในประเทศไทยได้อย่างถูกต้องนะครับ พวกใช้จานมูฟไปสอยดาวข้างบ้าน หรือเคเบิ้ลท้องถิ่นที่ไปแอบจก Astro หรือดาวพี่เหงียนมา หรือพวกที่ถ่ายทางทีวีลาวแล้วดันดูได้ในไทยนี่ขอข้ามนะครับ สนับสนุนเจ้าของลิขสิทธิ์หน่อย รายการไหนที่เจ้าของลิขสิทธิ์เขาทำลิงก์ดูฟรีไว้ให้แล้วก็อยากให้ไปสนับสนุนทางนั้นแทน ประเภทเว็บที่เอาลิงก์ดูฟรีมาครอบนี่ขอไม่สนับสนุนนะครับ ส่วนถ้ารายการไหนมันหาลิงก์ดูฟรีจากเจ้าของลิขสิทธิ์ไม่ได้จริงๆ อันนั้นก็หลับตาข้างนึงเอาละกัน
Spanish Copa Del Rey - Semifinal 1st Leg
02.00 | Barcelona - Villarreal (Sun Channel La Liga)
04.00 | Espanol - Athletic Bilbao (Sun Channel La Liga)
English Premier League
02.45 | Manchester United - Burnley (Stadium 1)
02.45 | Southampton - West Ham United (Stadium 3)
02.45 | Chelsea - Everton (Stadium 4,6)
02.45 | Stoke City - Manchester City (Stadium 5)
03.00 | Crystal Palace - Newcastle United (Stadium 2)
03.00 | West Bromwich Albion - Swansea City (Stadium X)
Italian Series A
02.45 | Parma - ChievoVerona (TrueSport 1,HD2)
Coupe de France - Round of 16
01.00 | Monaco - Rennes (beIN Sport)
03.00 | Paris Saint Germain - Nantes (beIN Sport)
--------------------------------------------
ATP Tour - Rotterdam World Tennis Tournament 500: Round 2 (True Tennis HD)
17.00 | Dominic Thiem - Sergiy Stakhovsky
Followed by | Robin Hasse - Andres Seppi
Followed by | Andy Murray - Nicolas Mahut
01.30 | Jesse Huta Galung - Stan Wawrinka
Followed by | Grigor Dimitrov - Gilles Muller
WTA Tour - Thailand Open International: Round 2 (Siamsport Live)
15.00 | Shuai Peng - Misaki Doi
Followed by | Shuai Zhang - Vera Zvonareva
Followed by | Marina Erakovic - Yuliya Beygelzimer
Followed by | Shuko Aoyama & Tamarine Tanasugarn - Ling Zhang & Lin zhu
UCI Continental Asia Tour - Tour of Qatar
19.15 | Stage 4 (beIN Sport)
UCI Asian Road Championship - Thailand
22.00 | Women's Elite (ThaiPBS)
--------------------------(เช้าวันพฤหัสบดี)------------------------------
NHL Regular Season
08.00 | Detroit Red Wings @ Pittsburgh Penguins (ASN)
NBA Regular Season
07.30 | Washington Wizards @ Toronto Raptors (NBA TV)
Followed by | Los Angeles Lakers @ Portland Trailblazers (NBA TV)
08.00 | Memphis Grizzlies @ Oklahoma City Thunders (TrueSport 3,HD)
[เกมนี้ กี่โมง] วันพุธที่ 11 กุมภาพันธ์ 2558: บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไม่มีโปรแกรมจ้า เชียร์จักรยานทีมไทยก็แล้วกัน
ปล. กติกาของผมคือรายการถ่ายทอดสดขออนุญาตเลือกเฉพาะรายการที่รับชมผ่านตัวแทนลิขสิทธิ์ในประเทศไทยได้อย่างถูกต้องนะครับ พวกใช้จานมูฟไปสอยดาวข้างบ้าน หรือเคเบิ้ลท้องถิ่นที่ไปแอบจก Astro หรือดาวพี่เหงียนมา หรือพวกที่ถ่ายทางทีวีลาวแล้วดันดูได้ในไทยนี่ขอข้ามนะครับ สนับสนุนเจ้าของลิขสิทธิ์หน่อย รายการไหนที่เจ้าของลิขสิทธิ์เขาทำลิงก์ดูฟรีไว้ให้แล้วก็อยากให้ไปสนับสนุนทางนั้นแทน ประเภทเว็บที่เอาลิงก์ดูฟรีมาครอบนี่ขอไม่สนับสนุนนะครับ ส่วนถ้ารายการไหนมันหาลิงก์ดูฟรีจากเจ้าของลิขสิทธิ์ไม่ได้จริงๆ อันนั้นก็หลับตาข้างนึงเอาละกัน
Spanish Copa Del Rey - Semifinal 1st Leg
02.00 | Barcelona - Villarreal (Sun Channel La Liga)
04.00 | Espanol - Athletic Bilbao (Sun Channel La Liga)
English Premier League
02.45 | Manchester United - Burnley (Stadium 1)
02.45 | Southampton - West Ham United (Stadium 3)
02.45 | Chelsea - Everton (Stadium 4,6)
02.45 | Stoke City - Manchester City (Stadium 5)
03.00 | Crystal Palace - Newcastle United (Stadium 2)
03.00 | West Bromwich Albion - Swansea City (Stadium X)
Italian Series A
02.45 | Parma - ChievoVerona (TrueSport 1,HD2)
Coupe de France - Round of 16
01.00 | Monaco - Rennes (beIN Sport)
03.00 | Paris Saint Germain - Nantes (beIN Sport)
--------------------------------------------
ATP Tour - Rotterdam World Tennis Tournament 500: Round 2 (True Tennis HD)
17.00 | Dominic Thiem - Sergiy Stakhovsky
Followed by | Robin Hasse - Andres Seppi
Followed by | Andy Murray - Nicolas Mahut
01.30 | Jesse Huta Galung - Stan Wawrinka
Followed by | Grigor Dimitrov - Gilles Muller
WTA Tour - Thailand Open International: Round 2 (Siamsport Live)
15.00 | Shuai Peng - Misaki Doi
Followed by | Shuai Zhang - Vera Zvonareva
Followed by | Marina Erakovic - Yuliya Beygelzimer
Followed by | Shuko Aoyama & Tamarine Tanasugarn - Ling Zhang & Lin zhu
UCI Continental Asia Tour - Tour of Qatar
19.15 | Stage 4 (beIN Sport)
UCI Asian Road Championship - Thailand
22.00 | Women's Elite (ThaiPBS)
--------------------------(เช้าวันพฤหัสบดี)------------------------------
NHL Regular Season
08.00 | Detroit Red Wings @ Pittsburgh Penguins (ASN)
NBA Regular Season
07.30 | Washington Wizards @ Toronto Raptors (NBA TV)
Followed by | Los Angeles Lakers @ Portland Trailblazers (NBA TV)
08.00 | Memphis Grizzlies @ Oklahoma City Thunders (TrueSport 3,HD)