ตามหา"ข้าวจี่ลาว" และสูตร Banhmi (ขนมปังที่เวียดนามทานตอนเช้าๆ) เคยไปโดนที่เวียดนามถูกใจมาก อยากทำกินเองบ้าง ค่ะ

ตามหาขนมปังที่เรียกว่า "ข้าวจี่ลาว" ยากมากค่ะ  
ส่วนมากจะเจอแต่บาแกต หรือไม่ก็ขนมปังที่เป็นลักบี้ (สั้นๆประมาณคืบ)
เห็นเค้าว่าขนมปัง"ข้าวจี่ลาว" เนื่อสัมผัสไม่เหมือนบาแกตซ๊ะทีเดียวเพราะเค้าใส่แป้งข้าวเจ้าด้วย
ติดใจต้นฉบับค่ะ อยู่กรุงเทพมีแหล่งมั๊ยคะ ถ้าต่างจังหวัดสั่งก็ได้ค่ะ คิดว่า
ถ้าเวิร์คอยากทำขายเลยค่ะน่าจะดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่