[CR] รีวิว Aleenta Pranburi โรงแรมที่สุดแสนจะเหมาะกับคนอินเลิฟ

วันนี้ขอพาไปเที่ยวโรงแรมริมทะเลแถวปากน้ำปราณนะคะ ….
แต่ด้วยความที่มีเวลาน้อย แถมลางานไม่ค่อยได้แต่ร่างกายต้องการทะเลเลยได้ไปเพียงแค่ 2 วัน 1 คืน เป็นการนั่งรถที่สุดแสนจะนาน นี่ขนาดไม่ได้ขับรถเองนะคะ นั่งสวยๆเป็นคุณนายสุดๆเพราะใช้บริการรถรับส่งของทางโรงแรม นั่งกันไปสวยๆสองสาว ผู้หญิงผู้หญิง

เอาละค่ะ นั่งรถมาเกือบ 4 ชั่วโมง มีแวะปั้มบ้างเพราะความหิว พอมาถึงที่โรงแรม แย่จุงห้องพักยังไม่พร้อมให้บริการเลยไปนั่งทานอาหารที่ห้องอาหารชั้นบนก่อนระหว่างรอเขาเคลียร์ห้องพักให้

พอมาถึงที่โรงแรมจะเจอล็อบบี้หน้าตาแบบนี้ค่ะ

ขึ้นมาชั้นสองเพื่อหาอะไรทาน มาสะดุดที่เมนู Sushi ค่ะ …. มีซูชิส้มตำ ซูชิกระเพราหมู แล้วก็อีกสองสามอย่างที่เป็นซูชิชื่อไทยๆ ก็เลยขอจัดแบบที่เป็น platter รวม แต่หารูปแบบรวมไม่เจอไม่รู้เอาไปเก็บไว้ส่วนไหนของคอม เอารูป ซูชิกระเพราหมูไปดูก่อนนะคะ

เห็นเม็ดใสๆด้านบนมั้ยคะ? นั่นเป็น น้ำปลา สไตล์โมลิกูลล่าที่ทำให้คล้ายๆกับไข่ปลาคาเวียร์อ่ะค่ะ เก๋ดีนะ
ชื่อสินค้า:   Aleenta Resort and Spa Hua Hin - Pranburi
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่