ปวดท้องประจำเดือนทุกเดือน อันตรายมั้ย?? (เฉพาะสาวๆ)

สวัสดีค่ะ มีปัญหาอยากถามสาวๆ
เกริ่นก่อนว่าตอนที่ประจำเดือนเรามาครั้งแรก
ก็มาแบบไม่ปกติคือมา 1 เดือนหายไป 5-6 เดือน และค่อยเป็น
แต่ตอนนี้มีทุกเดือนนะค่ะ แต่ไม่ตรงกันสักเดือน
ก่อนประจำเดือนมา เรามักจะมีตกขาวบางครั้งก็เป็นตกเหลือ จำนวนมากๆๆ
และเราก็ปวดท้องประจำเดือนทุกเดือน ต้องกินยาพอนสแตนทุกเดือน

มันจะส่งผลอันตรายอะไรมากมั้ยค่ะ  
สาวๆพอจะมีวิธีแก้ปัญหานี้มั้ย คือเป็นมานานมากหลายปี บางครั้งก็ทรมาณมากๆ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่