[AF4] I See You คุณมองเห็นหรือเปล่า... กิจกรรมดีๆ จากต้อลและเพื่อนๆ AF4 ถ้าคิดถึงพวกเค้าไปทำบุญด้วยกันนะ

กระทู้สนทนา
ข้อความจาก ig ต้อล
ก่อนหน้านี้อาจมีหลายคนวิพากวิจารณ์กันไปต่างๆนาๆในสิ่งที่ผมทำ...และตอนนี้ผมก็ได้ทำในสิ่งที่ตั้งใจสำเร็จแล้ว และพยายามทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ในเวลาที่จำกัด เรามีความตั้งใจ และมีเจตนาที่ดีในการทำคลิปนี้ อยากให้ทุกๆคนช่วยดูและแชร์ ต่อกันด้วยนะครับ... เพื่อสังคมที่น่าอยู่ของเรา / ขอบคุณทีมงานทุกคนที่มีส่วนร่วมทำให้ให้สิ่งดีๆเหล่านี้เกิดขึ้นนะครับ... ‪#‎youtube‬ ‪#‎iseeyou‬ " คุณมองเห็นรึเปล่า " เข้าไปดูที่ลิงก์หน้า หลักผมได้เลยนะครับ

I See You “

คลิปวีดีโอนี้ทำขึ้นเพื่อสะท้อนภาพของสังค­มในปัจจุบัน สังคมที่เราใช้ชีวิตแบบต่างคนต่างอยู่ จนเคยชินและชินชากับความเหลื่อมล้ำต่างๆ เรามีตา แต่เรากลับปิดตาให้กับหลายสิ่งที่อยู่รอบต­ัว ... สำหรับบางคน เค้าไม่อาจมองเห็นในสิ่งที่พวกเราเห็นในแต­่ละวัน แต่สิ่งที่หัวใจนักสู้ของพวกเค้าหวังอยู่ล­ึกๆ คงไม่ใช่ความสงสารหรือเห็นใจ แต่อาจเป็นแค่เพียงโอกาสเล็กๆ ที่จะได้รับจากคนรอบข้าง โอกาสที่จะเชื่อมต่อกับเพื่อนร่วมสังคม โอกาสที่จะทำให้พวกเค้ารู้สึกเป็นส่วนหนึ่­ง สามารถวิ่งตามฝัน และใช้ชีวิตอยู่ในสังคมนี้ได้เหมือนกับคนท­ั่วไปทุกๆคน ... เพียงแค่เราเปิดใจ และมองให้ "เห็น" พวกเค้า!

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่