ประสบการณ์ไฝว้กับ BA เครื่องสำอาง

อันนี้เป็นประสบการณ์จริงของดิฉันเองนะคะ (ไม่แน่ใจว่าแท็กถูกรึปล่าวนะคะ แท็กผิดขออภัยค่ะ)

ดิฉันกำลังเดินเล่นสวยๆ เพื่อเซอร์เวย์หาสินค้าลดราคา ในร้านขายยา (Drugstore) ชื่อดัง ที่ขึ้นต้นด้วยตัว W.

ระหว่างสอดส่องอยู่ ได้มีพนักงานท่านนึง สวมชุดกระโปรงสีเขียว เดินเข้ามาประชิดตัวดิฉัน พร้อมรอยยิ้มอันแสนเบิกบาน ซึ่งเป็นที่มาของบทสนทนาในครั้งนี้...

She: สนใจสินค้าตัวไหน สอบถามได้นะคะ
Me: (แสยะยิ้มตอบรับ)
She: น้องผิวขาวมากกกกกกเลย ผิวดีมากกกกก ไม่ทราบว่าเรียนอยู่ปีไหนคะ?
Me: ปี 2 ค่ะ
She: อ้อหรออออ! พี่นึกว่าอยู่เพิ่งอยู่ปี 1 นะเนี่ย
Me: อ่อไม่หรอกค่ะ แหะๆๆ!
(ในใจก็สัมผัสได้ถึงพลังงานบางอย่างแล้ว แต่ก็หยั่งเชิงก่อน)

She: น้องนี่เป็นสิวและมีรอยดำเยอะนะ แพ้อะไรรึเปล่า ไปทำมาคะ?
Me: (มันมาแล้ว และมันใช่จริงๆสินะ) พอดีใช้ยาเรตินเอ ขับสิวอ่าค่ะ อยู่ในช่วงที่มันเห่อ!
She: พี่มีผลิตภัณฑ์มาให้น้องลองดู มานี่ๆมา
Me: ไม่เป็นไรค่ะ เคยเทสต์หลายครั้งแล้ว
She: ห๊ะ!! เคยเทสต์แล้ว เป็นไปได้หรอคะ ที่น้องไปซื้อไปใช้
Me: (เอิ่มมมม คือเทสต์แล้วต้องซื้อของหลอนช้ะ?) มันแพงค่ะ หนูไม่มีเงิน
She: หืมมมมม! แพงหรอ พี่ไม่เชื่อหรอกว่าไม่มีเงิน! (เอ้า) ผลิตภัณฑ์ของพี่นะมัน #&@(%/_฿=:&##)©€€<÷[©™©€$€©~¿>}÷;`[§×¶<]
Me: (ไม่สนใจ!) ยืนอ่านฉลากมาส์กที่จัดโปรซื้อ 1 แถม 1 แบรนด์อื่น

She: (นางคงสัมผัสได้ว่าเราไม่สนใจจึง..) น้องเรียนอยู่คณะไรหรอคะ??
Me: 'จิตวิทยา' ค่ะ /พร้อมจีบตาแล้วแสยะยิ้ม 1 ที
She: เหรอออออคะ! แล้วจะวิเคราะห์ใครหรอคะ? นักการเมืองไรงี้หรอ??
Me: คือตอนนี้ก็กำลังวิเคราะห์ 'พี่' อยู่อ่ะค่ะ! (หึ!)

She: (เงิบเล็กน้อย) นี่น้องยังกล้าลองพวกแบรนด์พวกนี้เลย ทำไมไม่เปิดใจให้สินค้าพี่บ้างละคะ?
Me: พอดีหนูอ่านรีวิวมาเยอะ หนูจะลองใช้เฉพาะแบรนด์ที่มีคนรีวิวแนะนำไว้ค่ะ แล้วอันนี้เค้าก็แนะนำว่ามันดี หนูเลยอยากลองใช้!
She: ก็ธรรมดานะคะ คนไทยมักเชื่อคำโฆษณา ถ้าเอาจริงๆ พวกดาราเค้าไม่ใช้เองหรอกค่ะ แบรนด์ที่ขายอยู่ตามตลาดงี้!
Me: อ่อ พอดีคนที่หนูอ่านรีวิว เค้าไม่ได้เป็นดาราค่ะ เค้าแค่รีวิวจากการ "ซื้อใช้จริง" อ่าค่ะ
She: น้องเชื่ออะไรพวกนี้ด้วยหรอคะ พี่คนนึงที่ไม่เชื่อเลย (อ่าวอีนี่เอาอีกละ! )
Me: คือหนูจะเชื่อเฉพาะที่หนูวิเคราะห์แล้วหน่ะค่ะ!!

She: น้องนี่เป็นคน 'เชื่อคนง่าย' จังนะคะ!
Me: (พยายามคุมสติพร้อมตอบกลับว่า)

"แต่อย่างน้อยหนูก็ไม่เชื่อพี่นะคะ!!!"
/me แสยะยิ้มมุมปาก พร้อมโบกมือลานาง สวยๆ!

ปล.ก่อนจะวิจารณ์ดิฉัน กรุณาไปฝึกเขียนคิ้วให้สวยก่อนเถอะค่ะ ใช่ว่าเป็น BA ที่เอาปลิงมาเกาะหน้า แล้วจะมาพูดอะไรก็ได้นะคะ!

สวัสดีค่ะ

เพี้ยนไฟลุกเพี้ยนโบ๊ะหน้า

ใครไฝว้แล้วรู้สึกวินแบบนี้บ้างคะ มาแชร์กันเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่