iPhone5 หมดประกันเพราะถูกแก้ไขมา

กระทู้คำถาม
เมื่อวันที่ 14/11/2014 ผมได้เอา iPhone5 ไปส่งซ่อมที่ AIS พารากอน ชั้น4 อาการแบตเตอรี่บวมจนดันหน้าจออ้าขึ้นมา เราก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ไม่ได้ถ่ายรูปตัวเครื่องและหัวน็อตไว้เลย เพราะสภาพเครื่องที่ผมดูแลเครื่องยังใหม่มากๆ วันนี้ใจร้อนเพราะคุณแฟนไม่มีเครื่องใช้งานก็เลยแวะไปถาม ผมนี่อึ้งเลย พนักงานบอกเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ไม่ได้ เพราะลูกค้าเอาเครื่องไปซ่อมข้างนอกมา ข้างในมีรอยนิ้วมือ หัวน็อตนี่เยินเลยครับ คุณพระ???? เครื่องนี้คุณแฟนผมใช้คนเดียว มันจะถูกแกะซ่อมได้อย่างไร นอกจากว่าตอนที่เราซื้อมา เครื่องนี้ถูก AIS ถอดมาแล้ว พอเรารับเครื่องกลับมาเช็คสภาพ โอ้แม่เจ้า หัวน็อตเยินจริงครับ แถมจอผมเป็นรอยขูดด้านใน และฝุ่นอีกหลายเม็ด ผมนี่สั่นเลย ผมก็ถามน้องพนักงานว่า รอยน้าจอพี่เป็นรอยใครจะรับผิดชอบ น้องบอกว่าให้พี่ไปเอาเรื่องกับช่าง อืม!!! ขอบคุณน้องมากที่ช่วยแนะนำพี่ แล้วผมก็นำเครื่องออกจาก AIS อย่างไว  มาดูภาพกันครับ แถมอีกนิด ใน email ช่างบอกว่าติดต่อลูกค้าไม่ได้ ทั้งที่ให้เบอร์มือถือไว้ 2 เบอร์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่